Nên chọn ACB Hà Nội hay Tienphong ở quê?

Tâm Bột

Verified Banker
Em là sinh viên mới ra trường năm nay, cũng gọi là có tí năng động nên từ tháng 2 em đã đầu quân cho 1 bank chức danh tập sự, cố gắng và nỗ lực cũng được được nên được các anh/chị trong phòng đánh giá cũng tốt chút. Hết thời hạn, em đầu quân cho ACB ngoài Hà Nội, cũng đi làm được 1-2 tuần rồi thì Tienphong ở quê gọi về. Cũng rất phân vân vì bố mẹ em cũng lớn tuổi, mẹ em lại ốm liên miên. Vì vậy việc ở lại HN hay về quê làm em phân vân , đắn đo mãi. Mong được các anh/chị tư vấn giúp vì tính ra em mới ra trường, kính nghiệm xương máu chưa có nhiều. Em không quan tâm là lương/ thưởng như thế nào cho lắm, chỉ quan tâm là liệu sinh viên còn non như em liệu có đủ khả năng thích ứng được với cơ chế nào hơn. Mong anh/chị tư vấn giúp!
Em cám ơn anh/chị.

Em ở HN vẫn hơn. Chịu khó về quê mỗi tuần là đc. Cố gang làm 1 2 năm lấy kinh nghiệm rồi xin về quê :)

Làm ở quê đi bạn. ACB lương bèo bọt, sẽ mất thời gian làm lại từ đầu nếu ban đầu làm ở HN sau chuyển về quê

Ở quên bạn được chính thức chưa, NH nào vậy. ACB lương thấp mà bạn
em chưa ạ. Nên là em mới đầu quân ACB mà. Thực ra là em nộp hồ sơ rồi ACB gọi đi test- phỏng vấn- đi làm trước nên em đi thôi. Lương đào tạo 3 tr, lương thử việc 5,5 trđ, lương chính 6,5 tr+ lương kinh doanh. Em mới ra trường nên không biết vậy là cao hay thấp so với mặt bằng chung nữa :(:(:oops::oops:

em chưa ạ. Nên là em mới đầu quân ACB mà. Thực ra là em nộp hồ sơ rồi ACB gọi đi test- phỏng vấn- đi làm trước nên em đi thôi. Lương đào tạo 3 tr, lương thử việc 5,5 trđ, lương chính 6,5 tr+ lương kinh doanh. Em mới ra trường nên không biết vậy là cao hay thấp so với mặt bằng chung nữa :(:(:oops::oops:
Mới ra trường như em vậy là được, nhưng sau 1,2 năm mà ko có cơ chế tăng lương từng năm vậy thì quá bèo ko đủ sống

Mới ra trường như em vậy là được, nhưng sau 1,2 năm mà ko có cơ chế tăng lương từng năm vậy thì quá bèo ko đủ sống
Dạ :) Nhưng anh ở bên Tienphong gọi em về làm bảo lương bên đấy 6-7 tr cơ. Mà thực ra là em không care lắm về vấn đề lương thưởng đâu. hì hì:)

Ở ACB thì môi trường cũng gọi là lành, acb chỉ có nhược điểm là lương thấp thôi. Thực ra bạn cũng có câu trả lời rồi mà, thích thì cứ HN thôi vì đời cho phép mà :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên