Năm 2014 nhảy việc tại sao ko???

david_pro

Verified Banker
Hi chào các anh chị em banker , nhìn nick của mình các ban cũng biết mình thuộc Bank nào rồi.Mình vào đây đọc các thông tin của các bạn mình cũng hiểu được nhiều điều.
Các bạn ạ hiện tại mình thấy rằng chúng ta ai cũng đặt mục tiêu khác nhau. Mặc dù mình làm Bank cũng được gần 3 năm kinh nghiệm nhưng mình thấy rằng nhảy việc hay không tùy thược vào quan điểm của mỗi người , mục tiêu phấn đấu, cơ hội . Như mình đây nếu chọn công việc đều đều với mức thu nhập trên 10. mà chuẩn bị nhẩy xuống còn >10 thì các bạn nghĩ sao. Mình đã dám làm điều đó vì mình chấp nhận chi phí cơ hôi, yêu thích môi trường mới, và có thể làm được mọi việc kinh doanh ngoài khác. Còn hơn suốt ngày làm việc quần quật 8-12h /ngày chỉ để đảm bảo đủ chỉ tiêu của mình. Vì vậy mình khuyên các bạn hãy lựa chọn và đặt mục tiêu trước khi chọn lựa môi trường mới. Hãy cố gẵng dũng cảm nếu có cơ hội nhẩy việc các bạn nhé:))

Vâng mình là dân sale ! Thực sự thật khó khăn cho ai làm sale vào năm qua!

mình thấy bạn rất năng động. bạn có thể làm việc tại Ngân hàng, rồi làm thêm 1 công vc nào khác. làm tín dụng bạn có thể chủ động công việc của mình.
còn nếu bỏ NH tại thời điểm bây h cũng khó vì 2 lý do: làm NH bạn có nguồn thu nhập hàng tháng, 2 nếu KD tại thời điểm hiện tại khá khó. bạn cần có 1 bàn đạp tài chính vững mạnh cho mình.
còn bây h rất khó khăn, bạn có thể chuyển sang 1 số NH có đãi ngộ tốt hơn NH hiện tại.
chúc bạn thành công!

mình thấy bạn rất năng động. bạn có thể làm việc tại Ngân hàng, rồi làm thêm 1 công vc nào khác. làm tín dụng bạn có thể chủ động công việc của mình.
còn nếu bỏ NH tại thời điểm bây h cũng khó vì 2 lý do: làm NH bạn có nguồn thu nhập hàng tháng, 2 nếu KD tại thời điểm hiện tại khá khó. bạn cần có 1 bàn đạp tài chính vững mạnh cho mình.
còn bây h rất khó khăn, bạn có thể chuyển sang 1 số NH có đãi ngộ tốt hơn NH hiện tại.
chúc bạn thành công!
cám ơn Nguyên nhé mình chỉ nói nhẩy việc sang ngân hàng khác thôi chứ mình không ra ngoài doanh nghiệp ! và mình đã thành công có thể tháng tới mình sang SeABank ! có bạn nào đang làm ở đo không? điểm danh nào, Ngoài công việc làm tín dụng , mình cũng đã có kinh doanh thêm ngành nghề bán IP. Anh em UB bank nào có nhu cầu thì ủng hộ nhé$_$

Bạn đang làm gì ở HSBC, và nhảy sang Seabank làm công việc gì mà thời gian lại thoải mái hơn vậy bạn, nói ra cho mọi người tham khảo với^^

cám ơn Nguyên nhé mình chỉ nói nhẩy việc sang ngân hàng khác thôi chứ mình không ra ngoài doanh nghiệp ! và mình đã thành công có thể tháng tới mình sang SeABank ! có bạn nào đang làm ở đo không? điểm danh nào, Ngoài công việc làm tín dụng , mình cũng đã có kinh doanh thêm ngành nghề bán IP. Anh em UB bank nào có nhu cầu thì ủng hộ nhé$_$

Seabank chi nhánh nào bạn, seabank ko phải môi trường làm việc tốt đâu. bạn nên xem xét kỹ lưỡng trước khi chuyển sang bên đó bạn nhé!
thân!

Sau một thời gian làm Sales - Sống trên chảo lửa thì ai cũng muốn có xu hướng ổn định hơn, đỡ vất vả và áp lực hơn.
Mình cũng hơi giống bạn, mình cũng chuyển sang một công việc mới hoàn toàn so với công việc cũ, ở một ngân hàng mới và một mức lương mới. Một số tiền bối chia sẻ rằng nên làm công việc mới ở công ty cũ hoặc làm công việc cũ ở công ty mới, điều đó sẽ tránh được rủi ro. Tuy nhiên, đôi khi phải dám đánh đổi cơ hội để học hỏi và đưa bản thân mình lên một tầm cao mới bạn ạ.

Chúc bạn thành công.

Seabank chi nhánh nào bạn, seabank ko phải môi trường làm việc tốt đâu. bạn nên xem xét kỹ lưỡng trước khi chuyển sang bên đó bạn nhé!
thân!

Mình cũng nghĩ như bạn này. SeABank môi trường làm việc k tốt lắm đâu, nhiều quy trình làm việc còn lôm côm:D. Với lại chuyển sang ngân hàng nào mà nó làm ăn được chút thì mình cũng ổn hơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên