Muốn nhảy việc

vuongha

Verified Banker
E chào các anh (chị) trong diễn đàn, e hiện là gdv tại 1 nh cp, trước đây e cảm thấy cv của mình cũng chấp nhận được, nhưng càng ngày e càng cảm thấy quy trình nó phức tạp hơn, khiến cv ngày càng bận rộn, đa phần là phải ngoài 8h tối mới rời khỏi cơ quan, thậm chí 9h mà không phải ngày quyết toán tháng. Nhìn các chị ở đây có chị giữa 8x vẫn chưa lập gia đình e vì cv. E cảm thấy nản quá ạ. E muốn thi sang vị trí back, cho e hỏi với kiến thức của 1 gdv làm gần 1 năm liệu có thể thi sang làm vị trí back nào mà có thể về sớm hơn chút không ạ? Em cảm ơn!

Teller có thể sang chuyên viên thanh toán trong nước hoặc có tiếng anh có thể sang thanh toán quốc tế em ạ. Chúc em thành công

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

Gần 1 năm thì hơi ít bạn ạ. Đơn giản nhất có thể nhày ngang, sang hỗ trợ tín dụng or lên kế toán cũng được, nhưng mình nghĩ là nên làm thêm để tích lũy kinh nghiệm.

Nhân tiện topic này A/C cho e xin ít thông tin về quỹ tín dụng với:
Em làm tín dụng NH TMCP gần 3, quy trình, cơ chế ngày càng phức tạp, khó khăn, chế độ đãi ngộ cắt giảm nhiều . Giờ thấy mấy NH TMCP cũng gần như nhau nên muốn thử nhảy qua quỹ tín dụng mà nghèo thông tin quá. A/C có thông tin chia sẻ cho e chút ít. Cảm ơn nhiều nhé

Em làm tín dụng NH TMCP gần 3, quy trình, cơ chế ngày càng phức tạp, khó khăn, chế độ đãi ngộ cắt giảm nhiều . Giờ thấy mấy NH TMCP cũng gần như nhau nên muốn thử nhảy qua quỹ tín dụng mà nghèo thông tin quá. A/C có thông tin chia sẻ cho e chút ít. Cảm ơn nhiều nhé
Càng ngày càng bận nhưng lương cứ gọi là cắt phần nọ, loại bỏ phần kia :3. Bác ở đâu? E có bạn làm kiểm, đi kiểm mấy quỹ tín dụng, lương ổn mà nhàn hơn ngân hàng.

Càng ngày càng bận nhưng lương cứ gọi là cắt phần nọ, loại bỏ phần kia :3. Bác ở đâu? E có bạn làm kiểm, đi kiểm mấy quỹ tín dụng, lương ổn mà nhàn hơn ngân hàng

Mình ở tỉnh Đồng Tháp, làm việc tại nơi có cơ chế vô cùng chặt chẽ, nên sau gần 3 năm cảm thấy đủ lông đủ cánh nên lập luận quỹ tín dụng chắc phù hợp với mình về KH, cơ chế phê duyệt, hy vọng phát huy năng lực bản thân.
Mà bạn làm kiểm mấy quý tín dụng là làm kiểm toán nhà nươc hay thanh tra của NHNN hay là làm ở đâu?

Kiểm độc lập bác ạ, cũng đc hóng qua bảng lương, 1 phần tuỳ việc làm ăn ở quỹ, cơ mà 1 vài quỹ e đc xem thì lương cao hơn ngân hàng là cái chắc bác ạ. Quỹ nghiệp vụ nó hạn chế hơn so với ngân hàng, nhưng mà ở 1 số tỉnh thành quỹ tín dụng đc dân ủng hộ hơn vì có vẻ thủ tục nhẹ nhàng hơn ngân hàng. Nói chung cho vay thì toàn dân tự đến chứ k như mấy bác qhkh ở ngân hàng suốt ngày chạy ngược xuôi tìm khách. Giờ giấc hành chính nữa, k phải đi sớm về muộn. Nghe mà thèm... Nhưng chắc vào đó toàn cocc chứ e chưa thấy bao h quỹ tín dụng nhân dân đăng tuyển cả

Mình làm kiểm toán các quỹ tín dụng đây :D Nói chung làm lãi, ít nợ xấu thì lương sẽ cao thôi. PGD NH hay QTD cũng thế cả. Hoạt động cho vay ở Quỹ rủi ro về lòng tin thấp vì hiểu người vay; nhưng rủi ro về tất cả các mặt còn lại (gian lận, tsđb, tham nhũng...) mà xảy ra thì cực kỳ nghiêm trọng. P/s: Quỹ nhìn vậy thôi nhưng lương cũng cao lắm đấy!

E chào các anh (chị) trong diễn đàn, e hiện là gdv tại 1 nh cp, trước đây e cảm thấy cv của mình cũng chấp nhận được, nhưng càng ngày e càng cảm thấy quy trình nó phức tạp hơn, khiến cv ngày càng bận rộn, đa phần là phải ngoài 8h tối mới rời khỏi cơ quan, thậm chí 9h mà không phải ngày quyết toán tháng. Nhìn các chị ở đây có chị giữa 8x vẫn chưa lập gia đình e vì cv. E cảm thấy nản quá ạ. E muốn thi sang vị trí back, cho e hỏi với kiến thức của 1 gdv làm gần 1 năm liệu có thể thi sang làm vị trí back nào mà có thể về sớm hơn chút không ạ? Em cảm ơn!

Trả lời 2 em:
- Quỹ TD nhân dân nó cũng hên xui như cái bank vậy đó. Có Quỹ làm ăn ổn thì lương khá, có Quỹ tệ thì thôi khỏi nói và dẹp luôn. Nó mang nặng hình thức chủ tớ nhiều nhé. Nên muốn qua làm thì tìm hiểu cái quỹ đó kỹ. Về độ chuyện nghiệp thì sẽ không bằng vì chủ yếu cho vay nhỏ lẻ và theo khu vực quy định, độ rủi ro thì cũng y như bank thôi.

- Em làm GDV 1 năm tức là em có kinh nghiệp rồi. Bank hiện giờ tùy lúc em nộp hồ sơ mà ứng cứ viên nhiều hay ít. Em muốn thì em cứ nộp các vị trí Hỗ trợ Tín dụng, Hành chánh Tín dụng gì đó... Còn không thì chuyển qua Chuyên viên Quan hệ Khách hàng luôn. Hồ sơ CV có sẵn, cứ nộp và thử sức. Hên xui tùy theo số phận thui!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên