một số băn khoăn của sinh viên sắp ra trường

Thực ra thì không khó xin thực tập tại các NHTM có vốn nhà nước, chi cần có người giới thiệu là họ OK ngay, còn ko có người quen mang GGT đi thì cầm chắc là ko nhận vì trụ sở LV rất nhỏ, đông người, chỉ tiếp nhận người quen đã phải chia ca để dđến vì ko có chỗ ngồi cho SV- thực trạng chung là như vậy. Rất tiếc là A ko ở Hà Nội để giới thiệu cho em một chỗ thực tập tốt.

Theo như chị biết thường vào mấy tháng cuối năm có nhiều công ty bên định giá tuyển thực tập viên, chị thấy cũng không quá khó khăn để được làm sinh viên thực tập của các công ty định giá. Nhưng em phải theo dõi và biết được thời gian họ tuyển để ứng tuyển luôn vào!
Chúc em may mắn!

Chào các anh ( chị) ạ. e hiện đang là sinh viên năm 3, e học chuyên ngành thẩm định giá. e còn 1 số môn chuyên ngành nữa dự định học vào kì tới năm 4 nhưng đang băn khoăn có nên dki vừa học vừa thực tập không. với cả gia đình e cũng không có quen biết để nhờ ai xin cho vào thực tập ở ngân hàng cả :(. nếu muốn thực tập ở ngân hàng thì từ bây giờ e nên chuẩn bị gì ạ? rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các anh ( chị ) ! :)
lo lắng chung của các em sinh viên mà
em gái mình cũng như vậy . nhưng mình nghĩ tập chung học cho tốt rồi ra trường đi làm sau chứ đi làm rồi ko lo học thì ko tốt đâu

Thực ra thì không khó xin thực tập tại các NHTM có vốn nhà nước, chi cần có người giới thiệu là họ OK ngay, còn ko có người quen mang GGT đi thì cầm chắc là ko nhận vì trụ sở LV rất nhỏ, đông người, chỉ tiếp nhận người quen đã phải chia ca để dđến vì ko có chỗ ngồi cho SV- thực trạng chung là như vậy. Rất tiếc là A ko ở Hà Nội để giới thiệu cho em một chỗ thực tập tốt.
:D hihi e cám ơn a

Theo như chị biết thường vào mấy tháng cuối năm có nhiều công ty bên định giá tuyển thực tập viên, chị thấy cũng không quá khó khăn để được làm sinh viên thực tập của các công ty định giá. Nhưng em phải theo dõi và biết được thời gian họ tuyển để ứng tuyển luôn vào!
Chúc em may mắn!
:) e cám ơn chị ạ !

Theo mình nghĩ thì nếu b có cơ hội thì xin thực tập ở các công ty về định giá sẽ tốt hơn, một phần b sẽ học được nhiều kiến thức, một phần công ty cũng thoải mái hơn NH (theo cá nhân mình nghĩ vậy), chứ giờ mà b xin vào NH thì cơ hội học hỏi thì rất khó vì thương mọi người đều rất bận, cũng không thể chỉ bảo hay hướng dẫn được gì, cứ ngồi chỗ đọc tài liệu không à, còn việc nhận thực tập sau đó nhận làm việc thì rất khó xảy ra. Chúc b tìm được nơi thực tập tốt ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,583
Thành viên mới nhất
youhuihuodog61
Back
Bên trên