Review Môi trường làm việc và chế độ của ngân hàng Quốc Dân ( NCB)

Các bạn thân mến!
Hiện mình đang rất phân vân nên muốn hỏi ý kiến của các bạn xem sao. Mình vừa được nhận thông báo trúng tuyển vào ngân hàng quốc dân vị trí QHKHCN chỗ trung tâm khách hàng cá nhân bà triệu, tuy nhiên theo phân tích của mình làm ở chỗ này thì cạnh tranh sẽ cao hơn và cực hơn nếu làm ở chi nhánh hoặc phòng giao dịch, hơn nữa mình cũng không rõ chính sách cho vay của ngân hàng này ra sao, chỉ tiêu cho 2 tháng thử việc như thế nào, mình phải xem liệu có trụ nối qua 2 tháng không.
Hiện tại mình đang làm một công việc khác có mức thu nhập cũng rất ổn, tuy nhiên mình muốn có kinh nghiệm làm ngân hàng để vài tháng nữa sẽ xin một ngân hàng ở quê để làm, rất mong nhận được những góp ý chân thành và sát sao nhất của những người đã từng làm hoặc biết qua về môi trường ngân hàng này.

Chào bạn, vậy còn vị trí cv tác nghiệp TD tại HO thi sao. Có bị ép giải ngân trong ngày ko. CV này có vất vả và phải làm thêm giờ tại NH ko bạn
HO mình k rõ lắm. Tại chi nhánh thì việc nhiều, 6-7 hoặc muộn là bình thường. Bù lại sáng thứ 7 được nghỉ.

NCB thì cũng giống các bank khác về việc phê duyệt tín dụng. Vì nó còn tùy vào khẩu vị của mỗi sếp. Nhưng có một điều là sau khi có phê duyệt thì việc giải ngân khó gấp bội lần so với bank khác.
Nếu ở bank bt thì có phê duyệt coi như được 70% thì ở NCB chỉ mới đi được 40% chặng đường.[/QUOTE
Bình thường chỉ hóng các cm chứ rất ít vào cm các top. Nhưng hôm nay dù đã quên mật khẩu nhưng vẫn lấy lại bằng được để vào cm :)).
Kể lể như thế đủ rồi, chia sẻ với cả nhà hiện tại mình đang là CV QHKH cá nhân của NCB. Nếu để mà nói là môi trường để bạn tích lũy kinh nghiệm thì NCB là một lựa chọn tốt. Chính vì tái cơ cấu, chính vì " rối tung rối mù " về chính sách như bạn nói nên nó mới dễ hòa nhập cho người mới, còn khó khăn cho người cũ vì văn bản quy định bị chồng chéo. Cái gì mới, ban đầu chẳng dễ tiếp thu hơn đúng không bạn :). Còn bank khác khi đã làm trong môi trường ngân hàng, là QHKH việc tìm hiểu các ngân hàng khác để so sánh phát huy lợi thế của ngân hàng mình là việc phái làm, mỗi sếp có một khẩu vị, nhưng một người CV ok là phải thuyết phục đc sếp là khách hàng tốt, còn phê duyệt mình khẳng định thẩm quyền NCB càng ngày càng nhanh, 100% cạnh tranh với ngân hàng khác về tốc độ duyệt hồ sơ : )
Thân !!!

Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình được không.Về CV chuyên viên tác nghiệp tín dụng có gì lưu ý không bạn. Có bị về muộn như hỗ trợ TD các bank khác k
Tác nghiệp tín dụng thì tầm 5-6h là về hết rồi. Ép giải ngân thì có bị thường là về cuối ngày hay có những khoản giải ngân. Mỗi bạn tác nghiệp sẽ phụ trách một vài phòng giao dịch hoặc một vài nhóm. Tác nghiệp sẽ làm các công việc bao gồm soạn hồ sơ chứng từ giải ngân như HĐTD, KUNN, HĐTC...và sẽ là đơn vị cuối cùng kiểm tra hồ sơ xem có đủ và đúng ko? trước khi giải ngân. Ngoài ra, các bạn còn phải đi ra ngoài như công chứng..

Nhanh hay chậm tùy vùng bạn nhé.
Đối với mình việc giải ngân ở NCB chưa bao giờ là nhanh cả. Ra phê duyệt có thể chỉ mất 5 -10 phút và cũng có bộ hồ sơ mình mất gần 2 tháng mới được giải ngân sau khi có phê duyệt.
Một vấn đề nữa là khi quản lý một lượng khách đủ lớn thì gần như không có thời gian để tìm khách mới vì suốt ngày phải bổ sung các biên bản kiểm tra sau vay và kiểm tra định kỳ khách.

Các bạn thân mến!
Hiện mình đang rất phân vân nên muốn hỏi ý kiến của các bạn xem sao. Mình vừa được nhận thông báo trúng tuyển vào ngân hàng quốc dân vị trí QHKHCN chỗ trung tâm khách hàng cá nhân bà triệu, tuy nhiên theo phân tích của mình làm ở chỗ này thì cạnh tranh sẽ cao hơn và cực hơn nếu làm ở chi nhánh hoặc phòng giao dịch, hơn nữa mình cũng không rõ chính sách cho vay của ngân hàng này ra sao, chỉ tiêu cho 2 tháng thử việc như thế nào, mình phải xem liệu có trụ nối qua 2 tháng không.
Hiện tại mình đang làm một công việc khác có mức thu nhập cũng rất ổn, tuy nhiên mình muốn có kinh nghiệm làm ngân hàng để vài tháng nữa sẽ xin một ngân hàng ở quê để làm, rất mong nhận được những góp ý chân thành và sát sao nhất của những người đã từng làm hoặc biết qua về môi trường ngân hàng này.
năm ngoái mình làm CTV ở đấy thì QHKH chỉ tiêu ban đầu tầm 800tr-1,4 tỷ

Em chuẩn bị thi GDV tại NCB, anh( chị) nào thi NCB rồi có thể cho e xin chút kinh nghiệm thi tuyển được không ạ?
Em cảm ơn ạ!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back