Môi trường làm việc tại VIB??

phamhung201

Verified Banker
Chào các anh/chị/em và các bạn!
Tình hình là mình mới nghỉ bên ngân hàng e, lý do là thấy không phù hợp với môi trường làm việc có truyền thống xu nịnh và phong cách lãnh đạo mang tính gia đình và rất nghiệp dư bên ấy.Vừa rồi có nộp đơn thử vào VIB và đậu vào vị trí quản lý khách hàng doanh nghiệp, nhưng thật sự là mình không biết môi trường làm việc tại VIB như thế nào. Vì thế mình rất mong các anh chị, đồng nghiệp có kinh nghiệm tại VIB tư vấn về môi trường làm việc tại VIB trước khi chấp nhận, vì rất sợ gặp lại môi trường làm việc như chổ cũ bên e.
Rất mong sự chia sẽ và cảm ơn các anh chị và đồng nghiệp rất nhiều.

Chào các anh/chị/em và các bạn!
Tình hình là mình mới nghỉ bên ngân hàng e, lý do là thấy không phù hợp với môi trường làm việc có truyền thống xu nịnh và phong cách lãnh đạo mang tính gia đình và rất nghiệp dư bên ấy.Vừa rồi có nộp đơn thử vào VIB và đậu vào vị trí quản lý khách hàng doanh nghiệp, nhưng thật sự là mình không biết môi trường làm việc tại VIB như thế nào. Vì thế mình rất mong các anh chị, đồng nghiệp có kinh nghiệm tại VIB tư vấn về môi trường làm việc tại VIB trước khi chấp nhận, vì rất sợ gặp lại môi trường làm việc như chổ cũ bên e.
Rất mong sự chia sẽ và cảm ơn các anh chị và đồng nghiệp rất nhiều.
hi, chào bạn, chắc bây h bạn đã đi làm ở VIB rùi nhỉ, mình cũng chuẩn bị phỏng vấn vị trí quản lý khách hàng doanh nghiệp ở VIB như bạn. Không biết là môi trường làm việc bên đó thế nào hả bạn, áp lực chỉ tiêu huy động và cho vay có nhiều ko?
Thanks chia sẻ của bạn nhìu nhé :)

Đối tượng khách hàng doanh nghiệp của VIB là khách phải thật sự tốt, hệ thống tài chính rõ ràng minh bạch, thẩm định cho vay dựa trên dòng tiền thực tế của khách hàng. Mô hình là phân chia tách bạch giữa các bộ phận, mọi hồ sơ đề gửi về tái thẩm định tập trung và đòi hỏi tờ trình cũng khá chi tiết, nhân viên quản lý khách hàng phải đủ cơ sở để thuyết phục tái thẩm định. Về chỉ tiêu thì cũng phân chia theo vị trí nhân viên, thông thường nhân viên mới vào thì chỉ tiêu dư nợ bình quân là 33 tỷ/năm, huy động có kỳ hạn là 10 tỷ, không kỳ hạn là 5 tỷ, nhớ là bình quân nên số thực tế sẽ cao hơn rất nhiều. Trân trọng!

VIB đợt năm ngoái thay CEO liên tục thì bộ máy cũng không ổn đinh lắm. Năm nay không biết thế nào, chắc phải tham khảo thêm anh em VIB nữa thôi ?

Bạn @phamhung201 làm bên chi nhánh nào đấy :D, hiện giờ cv quen dần với môi trường của VIB chưa nhỉ?

Cho mình hỏi cái mình cũng đang băn khoăn ko biết có nên chuyển không vì VIB mới call mình thông báo mình trúng tuyển

Anh chị em nào có kinh nghiệm về môi trường làm việc tại đây cho mình xin thông tin với vì mình đang băn khoăn giữa chỗ đang làm và chỗ mới này

Tks cả nhà

Chỉnh sửa lần cuối:
Đối tượng khách hàng doanh nghiệp của VIB là khách phải thật sự tốt, hệ thống tài chính rõ ràng minh bạch, thẩm định cho vay dựa trên dòng tiền thực tế của khách hàng. Mô hình là phân chia tách bạch giữa các bộ phận, mọi hồ sơ đề gửi về tái thẩm định tập trung và đòi hỏi tờ trình cũng khá chi tiết, nhân viên quản lý khách hàng phải đủ cơ sở để thuyết phục tái thẩm định. Về chỉ tiêu thì cũng phân chia theo vị trí nhân viên, thông thường nhân viên mới vào thì chỉ tiêu dư nợ bình quân là 33 tỷ/năm, huy động có kỳ hạn là 10 tỷ, không kỳ hạn là 5 tỷ, nhớ là bình quân nên số thực tế sẽ cao hơn rất nhiều. Trân trọng!
Khủng khiếp con số chỉ tiêu

Bình thg mà, truoc day a làm WB cua VIB, quản lý 5 hs thôi, nhưng du nợ 1.200 ty. Giờ qua RB roi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,519
Thành viên mới nhất
nhacaivn88icu
Back
Bên trên