Môi trường làm việc ở Techcombank như thế nào?

xuanvinh0205

Recruitment Leader at VietCapitalBank (0973414488)
Chào mọi người,

Tình hình là cuối năm nay, mình được headhunt tiếp cận để mời phỏng vấn ứng tuyển bên Techcom.

Qua trao đổi công việc thì thấy cũng thú vị và lương bổng khá hấp dẫn! Tuy nhiên sau khi qua tìm hiểu thì nghe mọi người đồn rằng bên đó công việc rất áp lực, nhân viên ra vào rất nhiều nên mình nghe cũng thấy bất an mặc dù chưa biết là có được nhận vào làm việc hay không? hihi

Vì vậy mình lập topic này với mong muốn nhận được nhiều ý kiến và chia sẻ của mọi người nha...

Bạn ơi cho mình hỏi headhunter nào contact với bạn thế? Bạn ứng tuyển vị trí nào ở Techcombank vậy?

Môi trường Techcombank có thể túm lại thế này bạn ạ: áp lực, có cơ hội học hỏi, thăng tiến, đồng nghĩa với áp lực, đào thải nhanh.

Mình đặt gạch để hóng, có chia sẻ 1 chút, dù ở đâu thì cũng có những áp lực riêng, cũng phức tạp nhưng cái quan trọng là bạn phải luôn cố gắng khẳng định bản thân, còn ở Techcombank nếu bạn giỏi thì mình nghĩ cơ hội học hỏi và thăng tiến là có, còn vấn đề lương thưởng thế nào thì chắc phải để topic khác, vì topic này là "môi trường" chứ ko phải vấn đề kia :))

Đã từng là nhân viên của Techcombank nên mình có thể cho bạn vài lời khuyên: nếu bạn là người muốn học hỏi kinh nghiệm, kiến thức, nghiệp vụ thì có thể xem xét vào Techcombank, còn nếu bạn muốn lương thưởng hấp dẫn và lộ trình thăng tiến thì nên xem xét các ngân hàng khác.

Thực ra về quy trình tín dụng ở tech thì gần như bộ máy tech đang rất hoàn hảo. Tech là một trong những ngân hàng có quy trình xử lý tín dụng tốt nhất hiện nay. nhắc đến tech hầu như ai cũng biết. Nhưng có điều để vươn cao trong một ngân hàng đang ổn định thì rất khó. Nếu bạn muốn thành công thì hãy ra những ngân hàng khác để khẳng định mình. CHúc bạn thành công

Bạn Trinhnham có vẻ cuồng Tech nhỉ hoặc chưa làm việc nhiều với Tech :)
Chưa có ngân hàng nào tự nhận là bộ máy hoàn hảo mà bạn cứ phán như thánh :))

Thật ra mình thấy so với NH khác thì gần như là quy trình chuẩn. có thể bạn ơ tech bạn cảm thấy chưa chuẩn nhưng nếu đem so với Nh khác thì có thể nhỉnh hơn một chút.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên