Mới tốt nghiệp, nên đi xin việc như thế nào????

Mình có thấy mấy cái kêu nộp qua mạng, vậy là phải scan hết từ CMND, SYLL, GKSK, CV, BẰNG CẤP ảnh 3x4,..... Luôn hết phải ko?
bạn photo hồ sơ ra nộp, rùi thì scan nữa. nộp trên mạng. chỗ nào tuyển thì nộp. như rải truyền đơn ấy

đăng ký thong tin trên jobstreet, vietnamwork, vieclam24h .... Khi nào có công việc phù hợp nó sẽ tự động gửi qua mail. Bên cạnh đó thì bạn phải chuẩn bị tâm lý, kiến thức that vững. Rải hồ sơ thôi. Không nên ngại lương thấp hay là không có kinh nghiệm.
- Tìm những việc đòi hỏi kinh nghiệp thấp, hay những công ty nhỏ từ đó sẽ học hỏi, tích lũy kiến thức để ứng tuyển những vị trí cao hơn trong tương lai
- Trau dồi them kiến thức lien quan tới ngành học hoặc ngoại ngữ . . .

Mình có thấy mấy cái kêu nộp qua mạng, vậy là phải scan hết từ CMND, SYLL, GKSK, CV, BẰNG CẤP ảnh 3x4,..... Luôn hết phải ko?

uhm, đúng rồi đó bạn. thường thì giấy khám sk, bảng điểm, bằng đại học, sơ yếu lí lịch.... những gì cần thiết. nếu ngta gọi pv thì mình mang theo bản chính để khi ngta có yêu cầu thì mình đưa ra bạn à. khi bạn trúng tuyển sẽ phải nộp 1 bộ hồ sơ hoàn chỉnh để ngta lưu lại

Giống bạn mình, học tài chính ngân hàng mà nộp vào kế toán vì k thích ôm mộng ngân hàng. Bạn có thể tìm việc trên báo, chấp nhận mức lương thấp lấy kinh nghiệm rồi từ từ đi xin chỗ khác làm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên