Mọi người ơi giúp mình với ----Vietinbank

sinhvienctu

Thành viên
Mình vừa trúng tuyển vtb và đang làm tại stb. Vtb kêu mình đầu tháng nhận viêc. Trưởng pgd stb nói giữa tháng 11 mới cho mình nghỉ. Bây giờ mình k biết làm sao hết. Sợ k vào được vtb mà cũng k làm stb luôn. Thất nghiệp. Mình đa bồi thường chi phí đào tạo cho stb rồi.

Bạn nói rõ vs sếp là mong đc hỗn trợ cho nghỉ còn nếu có cv gì phát sinh sẽ cố gắng về giải quyết. Nếu sếp ko cho thì cứ nghỉ mẹ đi. Có cái sổ bảo hiểm thôi chứ quyết định nghỉ việc thì "tự ý ko đi làm trong 3 ngày làm việc mà ko có lý do" tự động hệ thống nào cũng sa thải nhé

Sếp bạn biết bạn qua vtb ko
Nếu không thì bạn có thể nói khó nhà có việc gì đó phải nghỉ gấp..v..v mình cũng từng phải làm cách này để nghỉ do sếp khó khăn

Bạn liên lạc với phòng Nhân sự của Chi nhánh, đơn vị đó xin đi làm muộn hơn với lý do như trên... mình nghĩ là được.

Ngày trước mình nghỉ việc sang bank làm, sếp cũng gây khó dễ, mình viết đơn nghỉ việc+đơn nghỉ không lương, xong tự nghỉ, mình bảo nếu cần thì t7 mình về hỗ trợ nv mới, mãi rồi cũng ký đơn cho mình, hihi

Mình vừa trúng tuyển vtb và đang làm tại stb. Vtb kêu mình đầu tháng nhận viêc. Trưởng pgd stb nói giữa tháng 11 mới cho mình nghỉ. Bây giờ mình k biết làm sao hết. Sợ k vào được vtb mà cũng k làm stb luôn. Thất nghiệp. Mình đa bồi thường chi phí đào tạo cho stb rồi.

Hẹn lại bên VTB. Trong 45 ngày bạn nhận việc là ok. Toàn phải bàn giao 30-45 ngày tuỳ loại hợp đồng đấy bạn. La làng cái gì. Sếp người ta cũng có cái khó, bạn cứ làm đúng qui định. Tôi 40 ngày mới được nghỉ qua VTB nhận việc bt nhé. Của tôi chỉ 30 ngày được rồi nhưng tôi cứ cố ở lại hỗ trợ ấy.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên