Mọi người nghĩ gì về nghề bảo hiểm nhỉ???

nhatrang7979.
Cám ơn bạn nhiều lắm!!!

mrchanbin.
Hem biết đó là những chứng chỉ quốc tế nào bạn hơ.

nhatrang7979
bạn có thể tìm thấy thông tin đầy đủ về các kỳ thi trên trang: beanactuary chấm org (diễn đàn ko cho post link, bạn ráp lại hen)
Kỳ thi thứ 1 đến 4 nhằm kiểm tra khả năng tính toán. Các kỳ thi này không dễ vì trên thực tế chỉ có khoảng 40% người thi đậu. Có đến 9 kỳ thi như vậy

nhatrang7979.
Cám ơn bạn nhiều lắm!!!

mrchanbin.
Hem biết đó là những chứng chỉ quốc tế nào bạn hơ.
Nếu bạn làm đại lý bảo hiểm thì chỉ cần học qua một khóa ngắn hạn để lấy chứng chỉ đại lý bảo hiểm thôi.
Còn chuyên viên định phí bảo hiểm(tính toán bảo hiểm) thì đòi hỏi phải có một sự đầu tư lớn về thời gian và chi phí theo học, sau đó phải tham gia các kỳ thi được tổ chức quốc tế tổ chức, chứng chỉ này có giá trị toàn cầu tương tự như ACCA hay CFA vậy
Còn nếu bạn làm nhân viên của một công ty bảo hiểm thì cũng như là nhân viên của các định chế tài chính khác vậy.
Kế toán là kế toán chứ sao là một với các bộ phận khác được bạn, có thể có doanh nghiệp yêu cầu kế toán cũng phải tìm kiếm khách hàng thêm cũng như giao dịch viên ngân hàng cũng phải huy động vốn vậy, đó là tùy vào từng doanh nghiệp thui nhé

Mình vừa trao đổi với chị bên bảo hiểm. Mình thấy môi trường làm việc (văn phòng, nhân viên,...) rất tốt, nhưng về lương có vẻ không cao... :((

Bảo hiểm xã hội Việt Nam dù ở chi nhánh tỉnh nào thì lương vẫn cao gấp 1,5 lần so với lương công chức nhà nước bình thường (được biên chế thì nhân viên bình thường là lương 6,5 củ). Rất phù hợp với con gái vì công việc nhẹ nhàng nhưng không có thu nhập ngoại (lậu) nhé =). Còn bảo hiểm của các công ty ngoài thì mình không biết =)

killer_1123
Cám ơn bạn nha, lương của nhân viên kinh doanh bên Bảo Việt thì như thế nào hả bạn?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên