Mọi người nghĩ gì về nghề bảo hiểm nhỉ???

Bảo hiểm vốn là một dịch vụ cung cấp các sản phẩm mang tính chất bù đắp thiệt hại khi rủi ra xảy ra, sau này phát triển thành nhiều sản phẩm tài chính khác phong phú đáp ứng nhu cầu về "sự an toàn và chắc chắn" trong tương lai.
Bảo hiểm thực sự rất cần thiết vì không ai biết chắc chắn về các rủi ro trong tương lai, tuy nhiên hiện nay ở VN thì ý nghĩa của bảo hiểm vẫn chưa được đại bộ phận dân chúng hiểu rõ ràng, nhiều người khi nói tới bảo hiểm thì lại đem so sánh với ngân hàng ngay.
Kế toán bảo hiểm cũng là một bộ phận của kế toán thôi nên bạn đều có thể làm việc được
Thân chào,

Bảo hiểm vốn là một dịch vụ cung cấp các sản phẩm mang tính chất bù đắp thiệt hại khi rủi ra xảy ra, sau này phát triển thành nhiều sản phẩm tài chính khác phong phú đáp ứng nhu cầu về "sự an toàn và chắc chắn" trong tương lai.
Bảo hiểm thực sự rất cần thiết vì không ai biết chắc chắn về các rủi ro trong tương lai, tuy nhiên hiện nay ở VN thì ý nghĩa của bảo hiểm vẫn chưa được đại bộ phận dân chúng hiểu rõ ràng, nhiều người khi nói tới bảo hiểm thì lại đem so sánh với ngân hàng ngay.
Kế toán bảo hiểm cũng là một bộ phận của kế toán thôi nên bạn đều có thể làm việc được
Thân chào,
Theo bạn, khi làm nghề bảo hiểm cần có những tố chất gì, kiến thức như thế nào và đặc biệt là tốt nghiệp ĐH nào thì làm bảo hiểm là thích hợp nhất ?
Mình cảm ơn ! ^^

Theo bạn, khi làm nghề bảo hiểm cần có những tố chất gì, kiến thức như thế nào và đặc biệt là tốt nghiệp ĐH nào thì làm bảo hiểm là thích hợp nhất ?
Mình cảm ơn ! ^^

Theo mình được biết về bộ phận sale Bảo hiểm(BH)[Kinh nghiệm mình bên Nhân thọ nhé]như sau:
- Đại lý Bảo hiểm: 12/12 là có thể trở thành đại lý BH ùi. Vị trí này bạn cần có khả năng ăn nói, thuyết phục, kiên trì, có mối quan hệ 1 tí và phải có Duyên bán hàng(cái này theo mình chiếm 80% thành công trong nghề này).

Khi bán được, bán tốt thì bạn sẽ được cất nhất lên trưởng nhóm. Làm tốt trưởng nhóm thì lên trưởng ban và lên quản lý cao hơn tuỳ theo cơ cấu của cty BH. Khi lên vị trí này bạn cũng có thể được hưởng lương cơ bản của công ty. Nhiệm vụ lúc này là tuyển thêm quân làm việc thúc đẩy doanh số nhóm, ban nhé!

- Nhân viên Quản lý kinh doanh của chính Công ty BH. Vị trí này thì có lương cứng, quản lý chung trưởng nhóm, trưởng ban, tổ chức đào tạo, hội thảo bán hàng và chịu áp doanh số theo địa bàn mà mình quản lý.

-Nhân viên Giao dịch: Vị trí này cũng hộ trợ cho đại lý như thu tiền phí, nhắc đóng phí, hỗ trợ làm hợp đồng,... vị trí này cũng nhận lương cứng từ cty BH.

Một vài chia sẻ từ kinh nghiệm của bản thân mình!!!

nhatrang7979.
Mình chưa biết, mình tình cờ được thầy giới thiệu, Thứ 2 này mình mới rõ. Mình thấy nhiều người khi nhắc tới "bảo hiểm" thì dè chừng lắm nên mình cũng đắn đo. Bạn đang làm bên bảo hiểm hở???

nhatrang7979.
Mình chưa biết, mình tình cờ được thầy giới thiệu, Thứ 2 này mình mới rõ. Mình thấy nhiều người khi nhắc tới "bảo hiểm" thì dè chừng lắm nên mình cũng đắn đo. Bạn đang làm bên bảo hiểm hở???

Họ dè chừng cũng đúng thôi bạn camtu.nnct! Vì sao? vì đây là một sản phẩm vô hình chỉ là lời hứa, lời cam kết của cty BH với người mua bằng 1 tờ giấy A4. Và chỉ có người ở lại mới biết được lời hứa, cam kết đó có được thực hiện hay không!

Và một điều mà mình quên nói ở trên là "NIỀM TIN". Bạn phải thuyết phục làm sao cho người mua tin tưởng thì họ mới bỏ tiền ra đưa cho bạn!

Nghề nào cũng có khó khăn và trở ngại nhưng một khi thành công thì phần thưởng rất xứng đáng bạn ah!

Hiện tại mình thì làm thêm BH này như là nghề tay trái thôi chứ chưa phải là nghề chính, nghề kiếm cơm gạo của mình là bên Tín dụng!

nhatrang7979.
Như vậy là nghề bảo hiểm không nhất thiết phải ngồi ở văn phòng theo giờ hành chánh hả bạn, mình nghe nói bên đó sale, marketing, kế toán cũng là 1 thôi :) Mình mới ra trường nên thấy lo lắng lắm, không biết quyết định thế nào. Vì mình học chuyên ngành kế toán, mà cơ hội đến với mình toàn là những lĩnh vực khác như: giao dịch viên, bảo hiểm, nhân viên kinh doanh, tư vấn.

mình có đứa e lam định phí bảo hiểm. phải thi 9 chứng chỉ quốc tế mới lên 50 đến 60 triệu lương tháng

nhatrang7979.
Như vậy là nghề bảo hiểm không nhất thiết phải ngồi ở văn phòng theo giờ hành chánh hả bạn, mình nghe nói bên đó sale, marketing, kế toán cũng là 1 thôi :) Mình mới ra trường nên thấy lo lắng lắm, không biết quyết định thế nào. Vì mình học chuyên ngành kế toán, mà cơ hội đến với mình toàn là những lĩnh vực khác như: giao dịch viên, bảo hiểm, nhân viên kinh doanh, tư vấn.

Bạn nên qua Cty đó xem họ làm như thế nào để có cài nhìn trực quan hơn. Nhưng bản chất cuối cùng cũng là kinh doanh mà nên bộ phận nào cũng phải hỗ trợ tối đa cho bộ phận bán hàng hết!

Học trên ghế nhà trường là một chuyện, học trên trường đời lại là chuyện khác bạn ah! Quan trọng là công việc đến với bạn thì bạn có làm được nó tốt hay không và mục tiêu cũng là kiếm cơm gạo nuôi thân bạn ơi!

Chúc bạn thành công!:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back