NH.Nước ngoài Mizuho Bank Chi nhánh Hà Nội tuyển dụng Senior Clerk (Operation 1 Department) [09.11.2012]

Một số kinh nghiệm thi tuyển và PV vào Mizuho Bank cho các bạn (sưu tầm):
bạn cho mình hỏi vòng PV thì pv bằng tiếng anh hả bạn

Theo như mình biết thì vòng phỏng vấn 1 với người Việt thì phỏng vấn bằng tiếng cả Anh cả Việt còn vòng phỏng vấn tiếp theo với người Nhật thì đương nhiên là tiếng ANh rồi. Có ai biết có tổng cộng bao nhiêu người đi phỏng vấn không nhỉ? Để mình xem xác suất mình vào vòng sau có cao không, hi. Thật ra xác định đi thi cho vui thôi

Bạn ơi bạn được gọi hôm qua ah? Tớ cũng thi hôm thứ 5 tuần trước mà chưa thấy j`, chắc là out luôn rồi :-?

Bạn ơi , bạn đi PV sao hả bạn ? mình thứ 6 mới pvan ko bit sao :( ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn ơi , bạn đi PV sao hả bạn ? mình thứ 6 mới pvan ko bit sao :( ?

Cứ thoải mái thôi bạn à. Nếu trúng anh trưởng HR thì phải chuẩn bị tinh thần vì anh ấy học luật về cách hỏi rất khó chịu. Còn tớ trúng 2 chị 1 chị bên HR một chị ở phòng operation 1 đều dễ chịu cả. Chủ yếu hỏi về con người mình thôi, cả tiếng Anh và tiếng Việt. cứ yên tâm là hỏi không khó nhưng vấn đề là mình có trả lời được và phù hợp với tiêu chí của họ hay không. Mình thì xác định cũng không hy vọng nhiều, cứ xác định vào số phận thoai. À phỏng vấn tầm 20 đến 25 phút nhé

Cứ thoải mái thôi bạn à. Nếu trúng anh trưởng HR thì phải chuẩn bị tinh thần vì anh ấy học luật về cách hỏi rất khó chịu. Còn tớ trúng 2 chị 1 chị bên HR một chị ở phòng operation 1 đều dễ chịu cả. Chủ yếu hỏi về con người mình thôi, cả tiếng Anh và tiếng Việt. cứ yên tâm là hỏi không khó nhưng vấn đề là mình có trả lời được và phù hợp với tiêu chí của họ hay không. Mình thì xác định cũng không hy vọng nhiều, cứ xác định vào số phận thoai. À phỏng vấn tầm 20 đến 25 phút nhé

Mình bị anh trưởng HR hỏi nè :( Không bít bao giờ có kết quả bạn nhỉ. Có gì thì ới một tiếng cho mọi người khỏi chờ nhóe :-*

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,561
Thành viên mới nhất
movemyhome
Back
Bên trên