Mình muốn thi vào ngân hàng thương mại nhưng ko biết gì về ngành này

• Bắt đầu Bắt đầu nhokchan
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Em là sinh viên Tài chính mới ra trường. Do e không học chuyên ngành ngân hàng nên giờ gần như e ko biết gì về ngân hàng cả. E đang muốn thử sức mình với các Ngân hàng nhưng khá là mông lung. Các anh, chị và các bạn có thể chỉ giúp mình xem giờ mình phải bắt đầu từ đâu và như thế nào không ạ? Cám ơn mọi người rất nhiều. (Giờ e lại đang rất tiếc vì trước không đăng kí vào chuyên ngành NHTM, hix)

Không có gì khó đâu bạn ơi, bạn cố lên nha. Thực ra vòng thi viết k có khó, đa số đều qua cả. Cánh cửa tử thần ở vòng phỏng vấn a bạn =))))))))) cứ vào đây là rớt đụi đụi ah :D:D

ngành tài chính còn lợi thế hơn ngành NH chán ấy chứ
mình học ngành NH mà nào có xin dc vào vị trí tín dụng
mấy bài test tín dụng thì bạn nào học tài chính doanh nghiệp làm là good nhứt

Không có gì khó đâu bạn ơi, bạn cố lên nha. Thực ra vòng thi viết k có khó, đa số đều qua cả. Cánh cửa tử thần ở vòng phỏng vấn a bạn =))))))))) cứ vào đây là rớt đụi đụi ah :D:D
Bạn này nói chuẩn,đi thi đại học có vòng phỏng vấn thì k biết mình phải thi bao nhiêu lần.

Đúng là đi test nghiệp vụ vào vị trí QHKH toàn ra phần Tài chính doanh nghiệp k. Không có gì phải tiếc cả bạn ạ! Học Tài chính là 1 lợi thế đấy :D

Học tài chính như bên trường t thì học đủ cả NHTM, NHTW, NHPT,... chứ sao lại k biết tí gì về nH thì hơi lạ:-?
Nhưng ksao, bạn có kiến thức về tc thì chỉ cần học thêm một số sách về NH là ok rồi mà, k khó đâu, chăm chỉ là được:)

chủ yếu bây giờ bạn xác định vị trí nào trong ngành ngân hàng mà bạn muốn tham gia thôi? Có mục tiêu cụ thể mới có kế hoạch ôn luyện được chứ :D. Ví dụ như vị trí tín dụng sẽ đòi hỏi khác vị trí thanh toán quốc tế hoặc là kế toán

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
352,257
Thành viên mới nhất
dobrebrothersme
Back
Bên trên