Mình học Luật kinh tế. Hỏi các bác các vị trí tuyển dụng và cách thức thi vào ngân hàng

oanhkieule

Thành viên
Chào các bác!
Em là nữ, sinh viên trường Đại học Luật Hà Nội. Tháng 5 em tốt nghiệp ra trường, muốn thử sức mình thi vào Ngân hàng ở Hà Nội nên muốn hỏi các bác nào đã và đang có kinh nghiệm thi tuyển vào các ngân hàng mấy vấn đề ạ:
1. Nếu học Luật, chuyên ngành Luật kinh tế thì có thể ứng tuyển đăng kí vào vị trí nào của Ngân hàng? Trước nay, em vẫn biết học Luật ra thi vào Phòng pháp chế của Ngân hàng nhưng ngoài phòng đó ra thì còn chỗ nào nữa ko ạ?

2. Yêu cầu để thi vào những phòng đó là như thế nào ạ? Đặc biệt, màn phỏng vấn và test kiểm tra trình độ có nội dung, cơ cấu như thế nào ạ? bác nào biết thì mách em càng chi tiết cụ thể càng tốt ạ!

Em đang tích cực đầu tư cho Tiếng anh nên đang học khóa Toiec để chờ lúc ra trường đi thi lấy cái bằng. Có bác nào biết yêu cầu tiếng anh và thi kiểm tra trình độ tiếng anh ở Ngân hàng cụ thể là như thế nào ko ạ?

thanks các bác rất nhiều ạ! @};- Em gà mờ chưa biết gì về vấn đề thi tuyển vào Ngân hàng.

ACB có một ví trí tuyển sinh viên tốt nghiệp Luật kinh tế: Nhân viên pháp lý chứng từ. Bạn vào web ACB xem thông tin chi tiết nhé.

cảm ơn bạn nhé! hic....mình vừa xem qua, yêu cầu của nó là 1m55 với nữ trở lên. hic.... ko đủ yêu cầu rồi, 1m50 thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,386
Thành viên mới nhất
caipiaovn1666
Back
Bên trên