Mệt và bực khi phải thẩm định tài sản là xe ô tô

bác cứ cởi cái áo trắng ra là ngon ngay ý mà
còn nếu bác mặc cả quần trắng nữa thì em cũng bó tay (j/k)

Không có xe nào số Khung ở dưới ...gầm xe cả. Chắc bác này khách hàng nhìn thấy chảnh nên chơi lại thôi. CBNH thì cũng là thằng đi làm thuê (chứ ông nọ bà kia gì đâu mà chảnh), muốn sạch sẽ thì lúc nào lên làm ông chủ hẵng hay nhé.

Bạn làm mãi rồi xe quen với vị trí số khung và số máy của 1 số loại xe phổ biến thôi, số khung ít khi phải chui mà. Còn thật ra ngố lắm mới phải chui gầm xe hi hi, bạn đi cũng KH xuống Đăng kiểm hoặc phòng CSGT, có 1 đội cò chuyên ngồi ngoài cổng chỉ để làm nhiệm vụ và số khung số máy đó, cho 50.000 đồng có mà cà cả biểm luôn hihi. Còn không hỏi mấy anh bạn buôn xe thì chỗ nào cũng ra hết.

Em bỏ nhận mấy cái "di động sản" này lâu rồi...chỉ nhận bất động sản thôi! Bọn thế chấp xe này rất lười mua bảo hiểm, may chăng chỉ được năm đầu tiên!

Cái vụ mà KH lười mua bảo hiểm này là do lỗi của Cán bộ tín dụng, khi mà mình cho KH vay nếu làm chặt bắt mua bảo hiểm toàn bộ thời gian vay thì sao mà phải lo nó không mua bảo hiểm, sắp hết hạn bảo hiểm bắt mua, nếu không mua thì đến hạn cấp Sao lưu hành thì có mà phải mua ngay, không Cảnh sát giao thông nó thịt.

Cái vụ mà KH lười mua bảo hiểm này là do lỗi của Cán bộ tín dụng, khi mà mình cho KH vay nếu làm chặt bắt mua bảo hiểm toàn bộ thời gian vay thì sao mà phải lo nó không mua bảo hiểm, sắp hết hạn bảo hiểm bắt mua, nếu không mua thì đến hạn cấp Sao lưu hành thì có mà phải mua ngay, không Cảnh sát giao thông nó thịt.

Bạn bắt khách hàng mua bảo hiểm tòan bộ thời gian vay thì quá ok rồi...chỉ sợ họ ko đồng ý vì chi phí khá cao! Còn lại mua một năm một chẳng hạn, hết năm đầu tiên họ ko mua thì làm thế nào, gọi điện vài lần rồi thôi nhỉ! Khách hàng nó cũng chả cần cấp sao lưu vì khi Công an hỏi nó bảo chưa kịp lấy hoặc nó đưa 200k hay 500k là lại xong ngay mà!

Thế thì quyết định đi, mua toàn bộ thời gian vay, còn không thì em chào bác. Lúc nó xin vay nó ngoan lắm, bạn cứ bảo gì là nó làm ấy mà.

TSĐB là xe ô tô là ngon quá còn gì nữa khi nào phát mại lại nhanh, gọn hơn BĐS nhiều :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên