Đợt vừa rồi mình đỗ tập sự ở MB Hải Dương, sau 2 tuần tập sự ở đó mình có vài thông tin muốn chia sẻ vs các bạn.
- Thứ nhất: môi trường thân thiện, các bạn được đào tạo rất bài bản luôn, các a chị hầu hết là 8x, 9x. Các sếp thì thôi rồi, mê bóng đá và uống rượu, sếp thích con trai đá bóng rượu bia, con gái là phải biết hát. Đá bóng thì tuần 2 lần, nếu ai thi vào HD thì đừng bên sếp :)).
- Thứ 2 là tập sự 6 tháng, 600 tr cho vay, 300tr huy động và 2 KH mới. Nếu các bạn tháng nào cũng hoàn thành thì t chắc đến 99% là các bạn được chính thức. Kể cả ko hoàn thành khả năng vào cũng rất cao ( thường thì có 2, 3 suất chính thức ). Sắp tới MB HD mở thêm 1 vài điểm giao dịch nữa nên chắc sẽ là tin vui cho các bạn HD.
Do mình có cơ hội tốt hơn nên mình nghỉ ở đây, nhưng nếu có cơ hội thì sẽ quay lại :D
Bạn ơi chia sẻ cho mình với, mình muốn biết công việc của nv tập sự là thế nào vậy, chỉ tiêu thế nào, và như đợt của bạn thì khả năng đc giữ lại làm việc ra sao

Công việc của nv tập sự thì nó cũng mênh mông lắm, còn tùy vào người hướng dẫn.
Chỉ tiêu thì 600 dư nợ, 200 huy động/tháng. Sau 3 tháng ko phát sinh giao dịch thì chấm dứt hợp đồng. Nhưng nói chung là dc các ac giúp đỡ thôi.
Khả năng đc giữ lai tùy vào năng lực bản thân và định biên của chi nhánh :v

em thấy trên trang MB có ds thì viết rồi nhưng ở KV Hà Nội chỉ có tầm 28 người thôi, cho em hỏi, vậy là đợt tập sự CVQHKH này MB chỉ tuyển 28 người hay thế nào ạ???

Các bạn cứ tự tin là được! Chỉ tiêu mới nhất mà HO gửi về cho các Chi nhánh như sau: dư nợ 400tr, huy động 200tr một tháng. Hoàn thành 100% chỉ tiêu được 3 triệu. vượt mỗi 20% thưởng thêm 300k. Cố lên các bạn vì chính sách là nếu bình quân các bạn trong 3 tháng hoặc 6 tháng liên tục hoàn thành các chỉ tiêu thì hiển nhiên được vào chính thức. Các RM tập sự phòng mình mình đều phổ biến rõ ràng tương lai, cơ hội, môi trường làm việc tại MB. Rất vui khi được làm việc cùng các bạn tại MB.

Bạn ơi chia sẻ cho mình với, mình muốn biết công việc của nv tập sự là thế nào vậy, chỉ tiêu thế nào, và như đợt của bạn thì khả năng đc giữ lại làm việc ra sao
Công việc của nv tập sự thì như chính thức thôi, cũng huy động, cũng cho vay. Chỉ khác là chỉ tiêu thì nhẹ nhàng hơn, lương thấp hơn, chỉ cần c hoàn thành chỉ tiêu 3, 4 tháng liên tiếp là được nhận chính thức thôi. Có đôi lúc thì đợi gần năm mới đc chính thức, vì chi nhánh còn chờ kết quả phê duyệt của Hội sở nữa. Nhưng c chỉ cần biết 1 điều là hoàn thành tốt chỉ tiêu, có mqh tốt với đồng nghiệp thì chắc chắn đc chính thức thôi :)

E có một thắc mắc mong các a chị đả thông, vị trí là tập sự sme nhưng để hoàn thành chỉ tiêu như cho vay 600 hay huy động 200 m kiếm từ khách hàng cá nhân đc k hay bắt buộc p từ khdn . Nếu từ doanh nghiệp thì hơi khó vì mới mô chưa có kinh nghiệm chỉ có kiếm khách cá nhân là dễ vì có sẵn mqh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,519
Thành viên mới nhất
nhacaivn88icu
Back
Bên trên