Lưu giữ khoảnh khắc mùa thu ở Hà Nội

Ngày lại ngày, mùa thu trải dài trên khắp các con phố Hà Nội lại không ngưng được cảm xúc muốn viết về nó. Tự hỏi không biết 'cocghe266' là anh hay chị mà tâm hồn mơ mộng, dịu dàng đến thế nhỉ...:p

Ngày trước không nghĩ là mình thích mùa thu, chỉ thấy mùa thu buồn, mùa thu ảm đạm, u sầu...làm lòng người nặng trĩu, giờ mới thấy nó có gì đó khác khác. Có phải vì mùa thu năm nay đẹp hơn các năm trước, có phải hoa sữa năm nay nồng nàn hơn, hay là vì mùa thu này là mùa thu cuối cùng của đời sinh viên rồi, hay là vì mình đã người lớn hơn rồi, nhìn nhận mọi thứ cũng khác đi nhỉ...

Dù sao đi nữa, mùa thu à, đừng đi vội, mùa đông đến lạnh lắm, Hà Nội cũng lạnh lùng hơn, không dịu dàng như bây giờ nữa...Thu đến, và thu vẫn đang khoác lên Hà Nội một màu sắc mơ hồ khó tả làm nhiều người xao động quá, muốn giứu mãi mùa thu năm nay, mùa thu mà mình vẫn gọi là 'thu cuối':((!!!

Miền nam tụi mình, chỉ có 2 mùa mưa nắng thôi bạn àh....không được cái cảm giác se se lạnh vậy đâu.Hic.Tuy vậy, mình vẫn thích miền nam nhất, khí hậu ôn hòa, thuận lợi cho bà con cô bác bên nông nghiệp.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên