lương điều hòa tại BIDV

Em mới vào BIDV đợt 1 và đang nghe nói có khả năng sang năm chi nhánh em sẽ phải nhận lương điều hòa. Em muốn hỏi về lương điều hòa là ntn và có cụ thể là bn ko?

Mình ko nhớ chi tiết bởi vì trong cơ chế lương mới ko còn cái định nghĩa lương điều hoà cụ thể là bao nhiêu nữa nhưng đại loại là: Lương điều hoà là mức lương hỗ trợ cho các chi nhánh bị âm thu nhập hoăc có lợi nhuận quá thấp, ko đủ để xác định quỹ thu nhập cho chi nhánh. Khi đó Quỹ thu nhập dc xác định trên cơ sở Hkd bình quân tất cả các chi nhánh trên cùng địa bàn và chỉ được hưởng từ 50-60% mức bình quân đó. Ví dụ Hkd bình quân địa bàn là 3.0 thì Hkd của cn ăn lương điều hoà cỡ từ 1.5-1.7 thôi nhưng đó là mức tổng thu nhập của chi nhánh (bao gồm cả lương và thưởng) nên có thể chi lương hàng tháng Hkd chỉ từ 1-1.2 thôi, đén cuói năm nếu chi nhánh hoàn thành nhiệm vụ thì sẽ được hưởng đầy đủ hệ số 1.5-1.7, nếu không thì chỉ dc hưởng 95
Đại khái là thế cho bạn dễ hình dung. Nhưng khi áp dụng thì tuỳ vào dặc thù từng chi nhánh HO sẽ có một vài điều chỉnh cho phù hợp

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back