Review Liên Việt Post Bank hay VietBank?

Hi cả nhà,

Tình hình là vào những ngày cuối cùng của năm 2012 này em được tin đỗ hai ngân hàng là Liên Việt và VietBank. Ở Liên Việt em đỗ vị trí chuyên viên Tài trợ Thương Mại và VietBank là nhân viên tín dụng. Các anh chị ai có thông tin về hai ngân hàng này thì tư vấn giúp em với ạ? (về môi trường làm việc, công việc, chế độ đãi ngộ, đào tạo, lương thưởng ......)
Em xin chân thành cảm ơn ạ! Chúc mọi người năm mới vạn sự như ý.

Vietbank thì mình chưa có thông tin.
Mình xin chia sẻ một chút thông tin về LPB : môi trường chuyên nghiệp, mức lương khá cao, cơ hội phát triển tốt.
Còn về vị trí thì mình khuyên bạn nên làm NVTD, vì có cơ hội tiếp xúc vs nhiều khách hàng, cơ hội phát triển tốt, thăng tiến cao :D, còn nhân viên tài trợ TM chủ yếu liên quan đến thanh toán quốc tế (cái này LPB không mạnh lắm) :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình xin chia sẻ một chút thông tin về LPB : môi trường chuyên nghiệp, mức lương khá cao, cơ hội phát triển tốt.
Còn về vị trí thì mình khuyên bạn nên làm NVTD, vì có cơ hội tiếp xúc vs nhiều khách hàng, cơ hội phát triển tốt, thăng tiến cao :D, còn nhân viên tài trợ TM chủ yếu liên quan đến thanh toán quốc tế (cái này LPB không mạnh lắm) :D
Ông giám đốc chi nhánh nói với mình là vị trí TTTM vừa làm TTQT, vừa làm Tín dụng đó bạn, hì hì

Mình nghĩ về quy mô và mạng lưới hoạt động thì Liên Việt hơn hẳn. Vietbank là NH chịu ảnh hưởng khá lớn của ACB, gần như là "sân sau", "con đẻ" của ACB luôn ấy, nhưng hình như cuối năm 2012 là ACB thoái vốn ở đây rồi.

Môi trường VB không được tốt lắm bạn ơi, lương thấp, công việc cũng không nhiều, khó có cơ hội phát triển bản thân và sự nghiệp. Nên chọn LPB thì tốt hơn.

vietbank bây giờ lương cũng cao, vào Vietbank thì cũng được gửi ra đào tạo giống như mô hình đào tạo của ACB, (hình như vietbank là ngân hàng con của ACB). Lienviet cũng tốt, nhưng quan trọng là môi trường các bank nơi chi nhánh bạn vào làm nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên