Làm việc ở agribank

keoho

Thành viên tích cực
Anh chị cho em hỏi , môi trường làm tín dụng cũng như lương thưởng tại agribank thì nó như thế nào ak ? Em hỏi vì gia đình cũng hướng vào chỗ này ak .Em cảm ơn anh chị

Biên chế thì sẽ nhận được nhiều khoản thưởng, còn HĐ không có, lương thấp
Bác nói chi tiết hộ em về công việc làm tín dụng ở đó với chế độ lương thưởng nếu vào biên chế được ko ak ? ^^

Cán bộ tín dụng bên Agri thì làm tất cả mọi bước trừ giải ngân( mới chuyển qua kế toán làm) từ lấy thông tin khách hàng, lập hồ sơ tín dụng, đánh giá khách hàng, thẩm định tài sản đảm bảo, thu nợ....
Không có áp lực huy động vốn lẫn giải ngân:), thường thì bạn sẽ quản lý 1 xã, sau 1 thời gian sẽ luân chuyển cán bộ.
Khi bạn vào Agri mà muốn vào vị trí nhân viên tín dụng thì phải trải qua quá trình khá lâu đây, vì chỗ ngon nhất nên sẽ chẳng dễ dàng. Thường thì bạn phải làm kế toán, quỹ khoảng 2, 3 năm hoặc lâu hơn, hoặc lâu hơn nữa:):)...
Lương giống như 1 công chức bình thường. Càng lâu thì hệ số càng cao, bằng đại học giờ Vn phổ cập rồi nên không nói. Ngoài ra thì bạn có thêm phụ cấp cho cán bộ tín dụng. ở thành phố cao hơn ở quê 1 chút. Nơi em là 1tr500k. Làm thứ 7 được thêm tiền ngoài giờ.
Thưởng thì qua cái thời đấy rồi bạn nhé.:(
Tiền trực là 50k/1 lần trực, thường cho vào tiền ăn;).

thường thì có khi nào mà k cần phải qua vị trí kế toán hoặc ngân quỹ mà lên luôn cbtd k bạn, tks :)

mình thấy sv tốt nghiệp mới vào làm, vào luôn làm tín dụng đc mà.
Mà gia đình bạn chủ thớt đã xác định rồi thì còn hỏi gì nữa. Cứ vào làm thôi :D

thường thì có khi nào mà k cần phải qua vị trí kế toán hoặc ngân quỹ mà lên luôn cbtd k bạn, tks :)
:). Bạn hỏi những câu hỏi mà biết trước câu trả lời rồi. Khi bạn vào làm thì bạn phải có used, chờ cái used cũng lâu đấy. Rồi bạn phải nhận bàn giao từ cán bộ phụ trách trước. Không thông thuộc địa bàn, không quen biết tổ trưởng tín dụng thì bạn có làm cũng chẳng làm được.;) Đây là 1 quá trình bạn ạ. Ai cũng chọn tín dụng cả thì quỹ với kế toán ai sẽ làm đây. Phải bắt đầu rồi mới có phát triển chứ.:)

:). Bạn hỏi những câu hỏi mà biết trước câu trả lời rồi. Khi bạn vào làm thì bạn phải có used, chờ cái used cũng lâu đấy. Rồi bạn phải nhận bàn giao từ cán bộ phụ trách trước. Không thông thuộc địa bàn, không quen biết tổ trưởng tín dụng thì bạn có làm cũng chẳng làm được.;) Đây là 1 quá trình bạn ạ. Ai cũng chọn tín dụng cả thì quỹ với kế toán ai sẽ làm đây. Phải bắt đầu rồi mới có phát triển chứ.:)
Em nghe nói là bên agribank lương kế toán là cao nhất chứ, em cứ nghĩ 1 chiều là xin vào làm tín dụng ở agribank là làm luôn thôi , biết là sẽ hợp đồng trước rồi mới biên chế chứ không nghĩ là sẽ phải đi lên từ làm ngân quỹ hay gì mới tới TD cả =.= ..hixxx , phải hỏi thêm rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên