Là Sếp ngân hàng, bạn có ngủ được không?

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
hi, nói ra câu này nghe thật xa vời quá nhỉ . . . :|, lên UB toàn đa số là nhân viên, cấp lãnh đạo ít lên UB lắm.

Nhưng . . .

Nếu . . .

Sếp của chúng ta, những người ta yêu quí (không tính những người ta không yêu quí :p)

Nếu chúng ta là Sếp, . . . . (nghe đơn giản nhỉ, như thế nào là Sếp :-$)

Với tình hình hiện nay

Thì tối về chúng ta có ngủ ngon !!!

Tóc có bạc đi nhiều không !!!

Ăn có ngon không, hay ngồi thẩn thờ gì đó !!!
Hết alo bên đây, đến alo bên kia (trong 1 ngày alo nhiều quá ảnh hưởng dữ lắm à nhe) :ar!

Xử lý tình huống ngày trong công việc . . . từ bên trong lẫn bên ngoài ! ! !

Xã giao, quan hệ đại chúng . . .

Lo sợ mất việc . . .

Lo sợ kiện cáo . . .

Hay bàng quang cho mọi thứ cứ trôi theo dòng sông . . . đến đâu hay đến đó . . .

(Cái TOPIC bi quan quá)

CẦU TRỜI . . .[-O

Lo bò trắng răng, thử hỏi lúc nhân viên gặp khó khăn, nguy hiểm, đựoc mấy sếp lo cho nhân viên......lúc có j rủi ro, hầu hết các sếp đều cờ bí dí tốt..........tốt nhất là lo cho thân mình đi thì hơn.

:D! Có 1 ông sếp biết lo là tốt rồi! Chỉ sợ ông ấy suốt ngày chỉ tay 5 ngón rồi đi chơi, chả làm gì! Mình chỉ nghĩ là làm gì thì làm, cứ làm đúng trách nhiệm của mình được giao thôi, đừng làm cái gì quan trọng thì nên cân nhắc kỹ kẻo tối về lại khó ngủ...:). Mà nền kinh tế khó khăn này thì cái gì chẳng khó, ai chẳng đau đầu..

Sao lại phải ném đá nhỉ, mình hiểu được sếp nghĩ thế nào thì mình mới có phương pháp để làm việc theo đúng "gu" của sếp chứ :D

Hiểu được sếp và trở thành cánh tay phải của sếp cũng sướng lắm, việc gì cũng giao hết cho mình làm, cả mấy cái việc trời ơi đất hỡi cũng kêu: "anh không tin tưởng tụi nó, em làm dùm anh cho nhanh" =)). Riết rồi mình thành cái thùng rác luôn.

Nói chung mấy sếp có nhiều cái lo nghĩ lắm, có nhiều tình huống mình là nhân viên cứ phè phỡn ra sướng luôn, nhưng mà nhìn mấy sếp thất thần hết vì bị ép dữ lắm. Cho nên nhiều khi bị sếp ép thực hiện việc này việc kia nhưng mình cũng hiểu là sếp cũng bị ép từ trên xuống thôi. Mà cũng tùy sếp :))

Sếp của mình dạo này ngủ ngon lắm, mới cưới vợ lần nữa (vợ trc của sếp mất đã gần 4 năm)he he.

Nếu nhân viên chăm chỉ, hoàn thành kế hoạch đề ra thì ông sếp vẫn ngủ ngon lành mà :D

Các sếp bị ép xuống thì các sếp ép Nhân viên, Sếp bị chửi thì sếp chửi nhân viên. Chủ nghĩa cá nhân thì ai cũng có cả. Chẳng ai muốn bị ăn mắng ăn chửi cả.Nhưng cũng công nhận có sếp vì nhân viên, trước mình có sếp như vậy đó. Mình quý sếp đó lắm. Luôn bảo vệ anh em trong phòng. Đó thật sự là 1 người sếp tốt nên nhiều khi sếp bị nói mình cũng thương sếp lắm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên