Ký offer GDV tại ACB

embee2pm

Thành viên mới
Lên tâm sự vài điều với các bạn. Mình học Tài chính doanh nghiệp, mấy môn NH ít lắm. Trong thời gian chờ bằng cũng đi thi ngân hàng thử sức, bài test ACB k khó. Vì thực sự nghiệp vụ mình k ôn j cả, đề hỏi cũng cơ bản, có tính toán đổi ngoại tệ. T.anh thì mình bỏ gần 2 năm r`, đang tu tiếng nhật, đề giống thi chứng chỉ B. Còn IQ cũng k khó đâu. Vòng phỏng vấn thì vào 1 lượt 4 người, kêu giới thiệu bản thân, hỏi mấy cá nhân rùi xong chứ k có nghiệp vụ. Lúc đó chị nhân sự cũng giới thiệu sơ là sẽ đi học, r` thử việc, lương chính thức khoảng 6 tr.
Đi ký offer thì lại thấy khác khác vài chỗ. 2 tháng đi học về nghiệp vụ trợ cấp 2tr5. Làm bài đánh giá đậu thì thử việc 2 tháng lương 4tr7. Sau đó chính thức thì 5tr5 (chưa có phụ cấp, mà nhân viên k bít có phụ cấp k nữa). Mà lương 5tr5 là lương Net chứ nhỉ, chứ Gross thì ít quá.
Chung quy là nghe danh ngân hàng oai thế chứ mình thấy lương cũng thấp mà.

người ngoài nhìn vào thì thấy làm ngân hàng sướng thôi :D
lúc vào làm lương mình cũng cỡ vậy thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Lên tâm sự vài điều với các bạn. Mình học Tài chính doanh nghiệp, mấy môn NH ít lắm. Trong thời gian chờ bằng cũng đi thi ngân hàng thử sức, bài test ACB k khó. Vì thực sự nghiệp vụ mình k ôn j cả, đề hỏi cũng cơ bản, có tính toán đổi ngoại tệ. T.anh thì mình bỏ gần 2 năm r`, đang tu tiếng nhật, đề giống thi chứng chỉ B. Còn IQ cũng k khó đâu. Vòng phỏng vấn thì vào 1 lượt 4 người, kêu giới thiệu bản thân, hỏi mấy cá nhân rùi xong chứ k có nghiệp vụ. Lúc đó chị nhân sự cũng giới thiệu sơ là sẽ đi học, r` thử việc, lương chính thức khoảng 6 tr.
Đi ký offer thì lại thấy khác khác vài chỗ. 2 tháng đi học về nghiệp vụ trợ cấp 2tr5. Làm bài đánh giá đậu thì thử việc 2 tháng lương 4tr7. Sau đó chính thức thì 5tr5 (chưa có phụ cấp, mà nhân viên k bít có phụ cấp k nữa). Mà lương 5tr5 là lương Net chứ nhỉ, chứ Gross thì ít quá.
Chung quy là nghe danh ngân hàng oai thế chứ mình thấy lương cũng thấp mà.
Thi của ACB là thi vào môn gì học ở đại học thế bác, e chưa từng thi tuyển ở ACB bao giờ ạ

tiếng Anh, IQ, nghiệp vụ
nhớ là vậy, giờ có thêm môn nào ko thì ko biết :D
e hỏi nốt là vị trí tư vấn tài chính cá nhân nó có như trên trang ACB ghi ko ạ? E đọc mấy bài mà e hãi quá, bác có thể tư vấn cho e là làm vị trí này thì nên làm những gì ko ạ

về cơ bản thì cũng giống như trên trang ACB ghi.Thực tế thì làm cái đó phải đi ra ngoài nhiều để tiếp thị kiếm khách hàng nếu ko có nguồn khách sẵn.
khó nhất vẫn là kiếm được khách hàng

về cơ bản thì cũng giống như trên trang ACB ghi.Thực tế thì làm cái đó phải đi ra ngoài nhiều để tiếp thị kiếm khách hàng nếu ko có nguồn khách sẵn.
khó nhất vẫn là kiếm được khách hàng
giống nhân viên kinh doanh ạ :(( thế quả này em quỳ thật :((

Đúng rồi bạn ơi, PFC bên đó còn có 6tr thì GDV khoảng đó là đúng rồi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất