Kinh nghiệm thi tuyển vào sam sung

Mấy hôm thình giáo ông anh làm và đã đỗ samsung từ năm trước, có một vài kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn như sau:
1. Thi tuyển. Gồm 2 phần
- Toán logic: Gồm một số dạng toán suy luận logicVD: vòi 1 chảy vào bể trong 4 h vòi 2 chảy và bể tront 6 h vòi 3 chảy vào bể trong 5 h. Hỏi cả ba vòi chẩy thì đầy bể trông bao lâu? Nói chung phần này nghe đồn là không khó đâu quan trong là phải nhanh và rất nhanh.
- IQ: Phần này cũng khá xương. Mấy cái đề trên mạng là đề tiền phong bank chứ không phải là của SS đâu. Mấy ông post lừa ây. Noi chung theo ông anh mình thi không khó quan trong là sự bình tĩnh và nhanh nhẹn thôi. Ở vòng hồ sơ có khoảng 23000 hồ sơ người ta cho khoảng 7000 hồ sơ đi thi cà kinh tế và kĩ thuât. Lọc lấy khoảng 2000 rồi phỏng vấn. Thông thường kinh tế lấy khoảng 2 -3 trăm kỹ thuật từ 4 -5 trăm tùy nhu câu và chất lượng.
2. Phỏng vấn.
Bí quyết giúp thành công trong phần này là sự trung thực tự tin và kỹ năng tốt. Nhiều bác cứ chém gió làm ở chỗ này chỗ nọ, họ sẽ hỏi 1 cách rất cụ thể về công việc của bạn. Tùy từng phòng. Thông thường thì chỉ có câu giơi thiệu là bằng tiếng anh còn lại là tiếng việt heetsd, cũng có phòng đen quá thi hỏi độc tiếng anh. đó là tùy cách ăn ở. 1 phòng có khoảng 5 người. Sau khi phỏng vấn hết xong họ hỏi. Nếu trong 5 người ở đây có 1 người được chọn bạn sẽ chọn ai.....( cái này khó vãi). họ sẽ hỏi xung quanh về các hoạt động của mình ở trường đại học, chuyên nghành ( các bạn nên chuẩn bị kỹ)
3. Phỏng vấn 2
Một số bạn thấy có tiềm năng sau khi qua phỏng vấn 1 may măn sẽ gặp ông giám đốc này nọ gặp uống nước nói chuyện..
4. Kiểm tra sức khỏe.
Một số kinh nghiệm đó hi vọng giúp các bạn. Nếu thấy hay thi THANK cái làm it tín dụng

Làm ss làm gì. Kĩ năng ít lắm, lương lúc đầu mình nghĩ là cao nhưng sau tăng chậm, mình cứ đi làm đúng nghành đúng nghề lương thấp hơn chút nhưng khả năng pt sau này mạnh hơn, có cơ hội thăng tiên cao hơn là khi ở ss.

troi oi

Di lam gui bang goc. CHan cau that. KHong bao gio nop bang goc cho bat ky ai nha. TOt nhat la nen doi bang. Con lam sam sung thi rat vat va. Luong 8,3 tr nhung thu nhap thu te la 12-18 tr va it khi duoc ve truoc 8 h toi. TO dang lam o do. COn tieng anh thi vao sam sung cung khong dung nhe . dau vao thoi

mọi người ai đã từng qua vòng hồ sơ thì cho mình hỏi chút ạ:
1 các bạn viết hồ sơ bằng tiếng Anh hay tiếng Việt
2 phần giới thiệu bản thân và lí do làm việc tại công ty các bạn viết những gì vậy gồm những nội dung chính ra sao, ai có mẫu thì share cho mình tham khảo với nhé

Đề thi SS ngày 1/12/2013 hoàn toàn k có câu nào đơn giản như những câu mà các bạn post lên.
Mình thi về mà hãi quá !
Toàn đề phức tạp mà thời gian thì chưa được 1 phút 1 câu.
Có lẽ do mình quá dốt nên làm được có mấy bài !
nản quá bà con ơi!
Hết cơ hội vô SS rồi.

Đề thi SS ngày 1/12/2013 hoàn toàn k có câu nào đơn giản như những câu mà các bạn post lên.
Mình thi về mà hãi quá !
Toàn đề phức tạp mà thời gian thì chưa được 1 phút 1 câu.
Có lẽ do mình quá dốt nên làm được có mấy bài !
nản quá bà con ơi!
Hết cơ hội vô SS rồi.
bạn ơi thi khó lắm à ((
nghe bạn kể hoang mang quớ luôn T_T
bạn có giữ đề test IQ hôm í k, cho mình xin mới
xem dạng như nào năm sau mình đi thi T_T

Mình cũng vừa thi đợt 01/12 vừa rồi. Đề thi vừa dài vừa khó. Đề thi được đóng thành quyển tầm 15 trang. Tờ bìa có logo của Samsung và có tiêu đề là Global Samsung Aptitude Test. Đề chia làm 2 phần, mỗi phần 25 câu. Thời gian 25 phút mỗi phần. Hết thời gian là chuyển sang phần khác, chứ ko có thời gian làm tiếp :((. Tóm lại là làm đc tầm 30 câu là khả năng qua :))

Đề vừa dài vừa khó. Phần Toán thì số nhiều phức tạp mà ko cho dùng máy tính... tính tay và tính nhẩm la chính
Đề IQ và Logich cũng khó... IQ xoay hình và Logich nhiều....
Lúc đang làm bài thi Toán. mới làm đến câu số 10/25 thì nghe 3 phút nữa hết giờ ==> choáng
bài IQ kinh nghiệm hơn chạy vs tốc độ phi mã nhưng cũng cơ 15/25 câu thôi mà ko chắc đúng sai
-> t đi thi về xác cmn là tạch nên ko nghĩ ngợi nhiều. mặc định chắc là tiếp tục đi làm ở CV Qhkh cá nhân Oceanbank tiếp.
Tuy nhiên, hôm qua biết tin đã Pass và 15 đi phỏng vấn.....

Mọi người cho ý kiến xem, nên tiếp tục làm CV QHKH OCEANBANK (lương lậu bèo lắm) hay đi Thái Nguyên làm Samsung nhỉ???? help me!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
làm samsung lương cao thế
mình mơ ước vào mãi ko được , ko biết cần thủ tục j thế ạ

Mấy bạn có kinh nghệm cho mình hỏi với. Kỳ này SS tuyên dụng, mình đến tháng 5 mới bảo vệ tốt nghiệp. Mình đang phân vân là nộp hồ sơ như nào, vì bảng điểm theo hạn nộp hồ sơ thì lúc đó bảng điểm của mình cũng chưa đủ các môn và chứng chỉ Toeic(540) đã test nhưng chưa được cấp. Liệu mình nên đợi đến đợt tuyển dụng sau hay như nào? Cảm ơn các bạn.

samsung gần nhà mình, đợt này mình nộp hs, ko biết hôm nào thì có kết quả là có qua vòng loại hồ sơ đây.
Mình có học tiếng hàn và cũng thi topik rồi, nhưng chỉ đc bằng sc 1 thoai, nản quá, thấy xót ruột ko biết kết quả thế nào đây :-ss

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,379
Thành viên mới nhất
Sodo66abiz
Back
Bên trên