Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình hok có fb của puh với mý bạn :(( Mà quan trọng là mình hok có vô fb được :( Tối quan trọng là mình ko có dùng fb nữa hehe... Ko biết ngoài puhpuh ra thì 1 (hoặc 2) bạn kia là ai ha??? Chờ ông puhpuh lên update mà mất tích lun à

Còn 1 bạn nữa đậu là bạn nữ vào phỏng vấn thứ 2 á, mình cũng đang đợi bạn puhpuh lên để hỏi về lương mà ko thấy bạn ấy đâu hết :(

Còn 1 bạn nữa đậu là bạn nữ vào phỏng vấn thứ 2 á, mình cũng đang đợi bạn puhpuh lên để hỏi về lương mà ko thấy bạn ấy đâu hết :(

Qua giờ không lên, xin lỗi các bạn nha! xin lỗi quynhduong147 nha, tại thấy bạn hỏi hẹn gặp lại nên mình tưởng vậy. bạn nữ còn lại là Quỳnh Chi, mình và bạn đó đi làm được 2 ngày rùi, nói chung cũng vui lắm, môi trường thì thật tuyệt, các anh chị rất vui tính, dễ thương, tận tình giúp đỡ, 2 ngày qua được tiếp cận khá nhiều kiến thức về khối KHCN, chị Hòa - trưởng phòng rất dễ mến, ngày đầu tiên đi làm việc, 2 đứa mình được chị tặng quà nữa.... Nói chung cảm giác rất vui, tụi mình có 2 tháng thử việc. Chúc tất cả các bạn sẽ gặp nhiều may mắn và sớm trở thành nhân viên ngân hàng Đông Á nghen !!!

Qua giờ không lên, xin lỗi các bạn nha! xin lỗi quynhduong147 nha, tại thấy bạn hỏi hẹn gặp lại nên mình tưởng vậy. bạn nữ còn lại là Quỳnh Chi, mình và bạn đó đi làm được 2 ngày rùi, nói chung cũng vui lắm, môi trường thì thật tuyệt, các anh chị rất vui tính, dễ thương, tận tình giúp đỡ, 2 ngày qua được tiếp cận khá nhiều kiến thức về khối KHCN, chị Hòa - trưởng phòng rất dễ mến, ngày đầu tiên đi làm việc, 2 đứa mình được chị tặng quà nữa.... Nói chung cảm giác rất vui, tụi mình có 2 tháng thử việc. Chúc tất cả các bạn sẽ gặp nhiều may mắn và sớm trở thành nhân viên ngân hàng Đông Á nghen !!!

Còn lương thử việc và chính thức thì sao puhpuh, nếu trả lời ở đây ko tiện thì puhpuh gửi tin nhắn riêng cho mình nhé! thanx bạn nhìu

Hehe,sướng quá nha.cố gắng phấn đấu nha D

Mình cũng mới pv nhân viên tín dụng hôm 12 vừa rồi.. 8 người đi pv lấy 2 người.
Bên đông á thường làm chậm kết quả lắm. Thường phải đợi 1 tháng đó. Nên các bạn cứ đợi đi chứ sao.
Xin chào bạn
Bạn cho mình hỏi bạn còn nhớ đề thi nghiệp vụ nhân viên tín dụng không,bao gồm những phần nào,bạn share cho mình với nha. 24/11 này mình thi rồi nhưng đây là lần đầu tiên thi tuyển vào ngân hàng nên mình hơi lo
Thanks nhiều nha

Xin chào bạn
Bạn cho mình hỏi bạn còn nhớ đề thi nghiệp vụ nhân viên tín dụng không,bao gồm những phần nào,bạn share cho mình với nha. 24/11 này mình thi rồi nhưng đây là lần đầu tiên thi tuyển vào ngân hàng nên mình hơi lo
Thanks nhiều nha
thi thì bạn cứ tìm trong ngan hàng đề thi ở UB ấy. có chỗ nào 51 câu trắc ng ấy. đa phần trong ấy. IQ thi luyện trên cannao nhé. English thì điền từ, đọc đoạn văn, cho dạng đúng của từ ( trình độ B ).
thi chia làm 3 bài khác nhau, mỗi bài quá bán là đủ điều kiện. mình không nhớ nhưng 3 bài mỗi bài khoảng 30 - 35 câu, mỗi bài cũng 30 - 35 phút . chúc bạn thành công !

Xin chào bạn
Thanks nhiều nha
Bạn download tài liệu sau về ngâm cứu thì phần nghiệp vụ của Đông Á không phải lo lắng gì nữa nhé;)): http://www.mediafire.com/?de7xaabif11vhv2

IQ cũng cơ bản, có đủ thời gian để làm, bạn có thể luyện thêm trên cannao hoặc lội page ở topic này. Tiếng Anh theo dạng Old Toeic, có ngữ pháp, dạng từ, tìm lỗi sai, đọc đoạn văn & trả lời câu hỏi. Nói chung 2 cái này không đáng ngại. DongA yêu cầu cả 3 phần >=5 thì sẽ qua vòng test.

Chúc bạn thi tốt nhé.

@namvnh: Các bạn ở trên khuyên đúng rùi đó. Dành 1 ngày ôn IQ, tiếng Anh và lội các trang trước là safe cho vòng thi sắp tới.

Còn dư thời gian, ôn lại kiến thức tín dụng, tìm hiểu công việc tín dụng và chuẩn bị các câu hỏi phỏng vấn ( vì vòng phỏng phấn là ground khó nhất -> phải "sale" kỹ năng của mình như thế nào để chứng tỏ mình hiểu cv và làm đc việc <- Chém gió phần này nhiều lên)

Good luck

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh