Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vậy là mai gặp lại quynhduong147 hả, vui quá !!!. trời đất, nếu biết trước đậu thì đâu cần đi phỏng vấn... hẹn gặp lại đâu nhất thiết phải ở đây, trái đất này tròn mà.....

Oaa... Bạn Quynhduong đậu lun à? Vị trí tuyển 2 người thì đều là dân trên này hen. Nhớ update cho bọn tớ hóng hớt nhé!

Pà kon, CỐ LÊN NÀO. Việc gì khó, có thanh niên (việc khó của chúng mềnh là tìm đc việc. Hehe)

Stay positive!

Có bạn nữ phỏng vấn thứ 2 đậu nữa á, vị trí này tuyển có 2 bạn là bạn puhpuh với bạn nữ đó à

Vậy là mai gặp lại quynhduong147 hả, vui quá !!!. trời đất, nếu biết trước đậu thì đâu cần đi phỏng vấn... hẹn gặp lại đâu nhất thiết phải ở đây, trái đất này tròn mà.....

ặc ặc, mình tạch đâu có đậu đâu hix hix... Ý mình nói với bạn puhpuh là bạn ý biết trước bạn ý đậu hay sao mà gặp ai cũng hẹn gặp lại hết ý :p Mý bạn làm mình hết hồn, đậu hùi nào cũng không biết lun huhu... Chắc h bạn puhpuh đang học việc hen!!!

Chúc mừng dangkhoanguyen và chim_zunzun đã đậu vào EAB. Trên tinh thần thử việc tại vị trí Nhân viên tín dụng thì đừng có nản nha hai bạn. Nhiều thứ sẽ xảy ra lắm đấy! Cộng thêm mấy cái thú vị nữa! Thử việc thành công nhá!

ặc ặc, mình tạch đâu có đậu đâu hix hix... Ý mình nói với bạn puhpuh là bạn ý biết trước bạn ý đậu hay sao mà gặp ai cũng hẹn gặp lại hết ý :p Mý bạn làm mình hết hồn, đậu hùi nào cũng không biết lun huhu... Chắc h bạn puhpuh đang học việc hen!!!
Tối ni lên fb mà tra tấn puh.hehehe

Chúc mừng dangkhoanguyen và chim_zunzun đã đậu vào EAB. Trên tinh thần thử việc tại vị trí Nhân viên tín dụng thì đừng có nản nha hai bạn. Nhiều thứ sẽ xảy ra lắm đấy! Cộng thêm mấy cái thú vị nữa! Thử việc thành công nhá!

Uh, tuần đầu ngồi đọc quy trình của ngân hàng thấy cũng chán nhưng sẽ cố gắng hết sức mình. Mà cho mình hỏi làm thủ tục thế nào để chuyển sang nick cam vậy. Hehe :D

2 bạn đỗ nhân viên tín dụng nhớ update thông tin cho mọi người biết về mức lương và quy trình đào tạo với. Mình cũng đang chờ đợi đây. Hôm đi pv có 8 người.
Mà không biết PV bao nhiêu vòng. Mình thi ở chi nhánh. Hôm đó có 1 anh hội sở và giám đốc chi nhánh

Cơ mà ... lương thấp thật đấy Khoa à @@

Cứ nhớ cái thời "gào thét" kiếm việc làm, nhận đồng lương thấp này cũng hạnh phúc nhỉ!

Mình thì từ đầu xác định vào Đông Á là lấy kinh nghiệm thực tế, làm bệ phóng để phóng (sau đó có rớt xuống hay không...thì không biết). Hehe. Chỉ tiếc là không may mắn với ngân hàng thoai.

Ở diễn đàn này không có icon bánh kem, mình tặng hoa chúc mừng các bạn Đông Á banker nhé @};-@};-@};-

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tối ni lên fb mà tra tấn puh.hehehe

mình hok có fb của puh với mý bạn :(( Mà quan trọng là mình hok có vô fb được :( Tối quan trọng là mình ko có dùng fb nữa hehe... Ko biết ngoài puhpuh ra thì 1 (hoặc 2) bạn kia là ai ha??? Chờ ông puhpuh lên update mà mất tích lun à

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên