Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có bạn nào nộp giao dịch viên ở hưng yên hôm 10/8 mà được gọi rồi thì ơi 1 câu cho bạn bè biết với nhé

có bạn nào nộp giao dịch viên ở hưng yên hôm 10/8 mà được gọi rồi thì ơi 1 câu cho bạn bè biết với nhé

ban oi t cung nop ho so o do ne, co ma t o Ha Noi, nop ve Hung Yen co đc ko nhi??? Ho so dat yeu cau sang loc roi ma mai chang thay mail gi ca :((

Từ 7 - 10 ngày sau khi phỏng vấn sẽ có kết quả thông báo bằng điện thoại hoặc tin nhắn cho những ai được đi tiếp nhé.
Cái này thì tùy từng CN, các CN chủ động trong quy trình tuyển dụng (tính từ sau vòng lọc hồ sơ). Có thể chỉ 2 ngày sau khi sơ tuyển sẽ nhận được cuộc gọi từ CN nói 2 ngày sau đi thi, thi xong nếu đạt thì tầm 4-5 ngày sau sẽ có cuộc gọi thông báo lịch phỏng vấn.

Mình thi giờ mới phỏng vấn...Tuyển dụng NH Đông Á chậm lắm bạn đợi thôi
\\\

bác đc gọi đi pv IT rùi ah :O chúc mừng bác nhé :D
p/s: sao chả thấy báo kq về mail hay đthoai gì cho e nhỉ??? ko đạt cũng báo chớ nhỉ @-@ chả hiểu nổi lận :( bác đi pv họ hỏi những gì đó...tình hình thnao vậy?

Các anh chị ơi, cho em hỏi, hồ sơ của em nộp trên tuyển dụng của NH Đông Á, được ghi là "KHDN - CV Sản phẩm Dịch vụ KHDN" và tình trạng là "Hồ sơ đạt yêu cầu sàng lọc", theo quy trình tuyển dụng, thì sẽ nhận được mail, nhưng sao hơn 1 tuần rồi, mà em vẫn chưa nhận được mail đi sơ tuyển, em mong vào làm việc ở Đông Á Bank lắm ạ, anh chị nào biết khi nào em được nhận mail thì chỉ cho em với. Em xin cảm ơn nhiều ạ

\\\

bác đc gọi đi pv IT rùi ah :O chúc mừng bác nhé :D
p/s: sao chả thấy báo kq về mail hay đthoai gì cho e nhỉ??? ko đạt cũng báo chớ nhỉ @-@ chả hiểu nổi lận :( bác đi pv họ hỏi những gì đó...tình hình thnao vậy?

Hơ hơ bạn cần kiểm tra trong thùng thư rác nhá, hôm thông báo đi thi mình mà không kiểm tra hòm thư rác là...tèo oài. Vì IT triền khai cũng bình thường nền các 2 bác phòng vấn mình toàn hỏi công việc trước kia thế nào và câu hỏi khó nhất...lương em muốn bao nhiêu :((. Hôm nay phỏng vấn mình chắc 10' có người pv tận 40' haiz
Các anh chị ơi, cho em hỏi, hồ sơ của em nộp trên tuyển dụng của NH Đông Á, được ghi là "KHDN - CV Sản phẩm Dịch vụ KHDN" và tình trạng là "Hồ sơ đạt yêu cầu sàng lọc", theo quy trình tuyển dụng, thì sẽ nhận được mail, nhưng sao hơn 1 tuần rồi, mà em vẫn chưa nhận được mail đi sơ tuyển, em mong vào làm việc ở Đông Á Bank lắm ạ, anh chị nào biết khi nào em được nhận mail thì chỉ cho em với. Em xin cảm ơn nhiều ạ
Bạn kiểm tra thư rác đi

Gửi bạn Maxonha, trong SPAM ko có bạn ạ
Theo mình bạn nên liên lạc trực tiếp với phòng nhân sự của chi nhánh mà bạn đã apply vì một số chi nhánh họ ko gửi mail mà chỉ nhắn tin thôi. Đôi khi hệ thống nhắn tin bị lỗi ko nhắn dc đến một vài số điện thoại. Như ở chi nhánh Hà Nội trong đợt tuyển vừa rồi những ai ko nhận dc tin nhắn họ sẽ gọi điện thoại trực tiếp đến người đó. "Hồ sơ đạt yêu cầu sàng lọc" thì chắc chắn sẽ dc gọi đi sơ tuyển thôi bạn ạ.
Chúc bạn may mắn!

Hơ hơ bạn cần kiểm tra trong thùng thư rác nhá, hôm thông báo đi thi mình mà không kiểm tra hòm thư rác là...tèo oài. Vì IT triền khai cũng bình thường nền các 2 bác phòng vấn mình toàn hỏi công việc trước kia thế nào và câu hỏi khó nhất...lương em muốn bao nhiêu :((. Hôm nay phỏng vấn mình chắc 10' có người pv tận 40' haiz

Bạn kiểm tra thư rác đi

ngày nào tớ cũng check mail+spam box mà ko thấy có gì hết...login vô trang tuyển dụng EAB thì trạng thái vẫn "Đạt y/c sàng lọc" hoài thôi ah @.@ không hiểu là ra làm sao nữa :-ss hôm trc bác đi pv là hết loạt IT thi đợt đấy lun r đúng ko ??? :( sao mình ko có kq gì nhỉ ???? trạng thái hồ sơ cũng ko đc update...chả biết là tạch hay thế nào :-?? gọi đến bp Tuyển dụng HN thì ko ai nghe máy =(( thế họ hẹn bác khi nào có kq pv ko ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên