Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình có mail đậu vị trí NVPTKD ngày 22/3 rồi . mà mãi tới giờ đã hơn 1 tháng mà vẫn chưa dc gọi. mấy bạn khác thì dc gọi hết rồi, đầu tháng 5 đã đi làm . hix ko biết hồ sơ của mình có bị thất lạc không. hix hix

mình có mail đậu vị trí NVPTKD ngày 22/3 rồi . mà mãi tới giờ đã hơn 1 tháng mà vẫn chưa dc gọi. mấy bạn khác thì dc gọi hết rồi, đầu tháng 5 đã đi làm . hix ko biết hồ sơ của mình có bị thất lạc không. hix hix
Bạn ơi cho mình hỏi là lương bổng của vị trí NVPTKD này thì thế nào vậy bạn và công việc thì thế nào. Thanks.

có bạn nào đi sơ tuyển vị trí kiểm ngân tại hải Phòng hôm 23/4 vừa rùi không cho mình hỏi chút là đã có ai nhận được kết quả chưa nhỉ. mình chưa nhận được phản hồi của ngân hàng, không bít là kết quả ntn nữa.

chúc tất cả các sinh viên mau chóng có cong việc như ý mình muốn nhé

Chào các bạn !
Mình là newbie,các bạn cho mình hỏi tý xíu về tuyển dụng tại Đông Á
Mình có ứng tuyển vị trí tín dụng tại ĐA và có 1 vài vấn đề thắc mắc :
Mình qua sơ tuyển + thi tuyển và 8/5 này là vòng phỏng vấn,vấn đề là họ có yêu cầu mình hoàn tất hồ sơ,mình hiện tại chưa có bằng tin học + av (nhưng 2 khoản đó mình chỉ thiếu bằng chứ kiến thức thì mình hoàn toàn tự tin)=> Ko biết có ảnh hưởng gì đến kq phỏng vấn hay ko ?

Và lúc làm hồ sơ online trên ĐÁ,mức học lực chỉ có 4 mức : Yếu,TB,Khá,Giỏi => mình TBK nên ko biết chọn cái nào,chọn đại cái Khá ( mình 6.66 => gần với mức khá nên mình chọn đại ,chứ ko lẽ chọn TB) => Cái này có ảnh hưởng lớn ko ??

1 Điều nữa là vòng PV thì người ta hỏi mình những gì ? có liên quan đến nghiệp vụ tín dụng ko ? vì mình học kinh tế đầu tư nên nghiệp vụ ngân hàng mình ko rõ lắm => Mình nên chuẩn bị những gì ??
Cám ơn các bạn !

Chào bạn Buck0212
Mình cũng vừa qua vòng sơ tuyển, 7/5 này ngân hàng hẹn thi tuyển cũng vị trí NVTD
Bạn thi rồi có thể cho mình tham khảo đề thi tuyển như thế nào không ( càng cụ thể càng tốt )
7/5 này mình thi rồi, bạn cho mình biết càng sớm càng tốt.
Cám ơn bạn nhiều ^^
Chúc bạn thành công.!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,557
Thành viên mới nhất
dangkycf68a