Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình cũng đi sơ tuyển ngày 25/6 ở 181 Nguyễn lương bằng, đến 2/7 đi làm bài thi ko biết bên Đông Á thi ntn nhỉ? ACE nào biết chia sẻ cho mọi cùng biết đi ko? Chúc những người đến 2/7 làm bài tốt nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
sao mình lại được thông báo là 3/7 nhỉ, có ai giống mình ko, hay là họ báo nhầm
Mình cũng đi sơ tuyển ngày 25/6 ở 181 Nguyễn lương bằng, đến 2/7 đi làm bài thi ko biết bên Đông Á thi ntn nhỉ? ACE nào biết chia sẻ cho mọi cùng biết đi ko? Chúc những người đến 2/7 làm bài tốt nhé!

Chiều tối hum qua phi từ Hn về để sáng nay ra Nam Định thi GDV. Nhìn thấy dãy dài các đồng chí xếp hàng chờ phỏng vấn cũng khiếp khiếp nhưng mình xung phong phỏng vấn đầu tiên rồi chuồn nhanh về lên HN cho kịp giờ lấy giấy tờ. Các đồng chí phỏng vấn ở NĐ thế nào? Mình thi GDV mà anh phỏng vấn bảo em học cái này thì đi làm Tín dụng chứ, sao lại làm GDV? Rồi là hỏi toàn về Tín dụng thôi. Cái chị ngồi cùng thì chả hỏi cái gì cả, mặt hơi bị lạnh đấy. Anh phỏng vấn bảo là có khi cso kq ngay trong ngày ấy chứ, có thông tin gì chưa hử các đồng chí?

mình nộp đông á HCm mấy ngày rồi mà chưa được gọi, cho mình hỏi đông á phần thông tin mô tả cần điền chi tiết lắm không vậy !!!

Chiều tối hum qua phi từ Hn về để sáng nay ra Nam Định thi GDV. Nhìn thấy dãy dài các đồng chí xếp hàng chờ phỏng vấn cũng khiếp khiếp nhưng mình xung phong phỏng vấn đầu tiên rồi chuồn nhanh về lên HN cho kịp giờ lấy giấy tờ. Các đồng chí phỏng vấn ở NĐ thế nào? Mình thi GDV mà anh phỏng vấn bảo em học cái này thì đi làm Tín dụng chứ, sao lại làm GDV? Rồi là hỏi toàn về Tín dụng thôi. Cái chị ngồi cùng thì chả hỏi cái gì cả, mặt hơi bị lạnh đấy. Anh phỏng vấn bảo là có khi cso kq ngay trong ngày ấy chứ, có thông tin gì chưa hử các đồng chí?
t được họ chuyển sang vị trí tín dụng rồi, chiều lại đi pv lần 2 m ak :D

Mọi người thi ở Nam định có thấy ai sơ tuyển vị trí PTKD chưa nhỉ
Bạn thanhbinh_1881 chia sẻ kinh nghiệm sơ tuyển tại Nam định đi

mình đậu qua hết các vòng ở Đông Á, vị trí Nhân viên tín dung cá nhân rồi. Đang trong thời gian học việc, nhưng mà moi chuyện khi đi hoc viec k dc suông sẻ lắm. Mấy ban qua topic tâm sự banker rồi xem thì hiểu rõ..

t được họ chuyển sang vị trí tín dụng rồi, chiều lại đi pv lần 2 m ak :D

2 bạn chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn với mọi người đi, họ hỏi những gì? đề thi ra sao? mong sớm nhận phản hồi từ 2 bạn

Mọi người thi ở Nam định có thấy ai sơ tuyển vị trí PTKD chưa nhỉ
Bạn thanhbinh_1881 chia sẻ kinh nghiệm sơ tuyển tại Nam định đi

thì chỉ giới thiệu về bản thân, ưu , nhược điểm, công việc tín dụng là như thế nào
1 nhân viên tín dụng cần có nhg gì
nói chung là sơ tuyển thôi nên các bạn cứ bình tĩnh mà trả lời là ok !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,012
Thành viên mới nhất
helloweenmerch
Back
Bên trên