Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bữa đó có vị trí kiểm ngân nữa...thứ 5 này test...hok bik NVKD hỏi cái gì nữa...bạn đợi mai mốt xem sao...chắc ok mà..

mình vừa nhận mail kêu thi tuyển thứ 5 lúc sáng, mình cũng sơ tuyển hôm 7/3 ở quang trung, vị trí tín dụng DN giờ đang lo phần nghiệp vụ đây... vừa mừng vừa lo...

bữa đó có vị trí kiểm ngân nữa...thứ 5 này test...hok bik NVKD hỏi cái gì nữa...bạn đợi mai mốt xem sao...chắc ok mà..

mình vừa nhận mail kêu thi tuyển thứ 5 lúc sáng, mình cũng sơ tuyển hôm 7/3 ở quang trung, vị trí tín dụng DN giờ đang lo phần nghiệp vụ đây... vừa mừng vừa lo...
các vị trí đều nhận được email rồi, vậy là mình out rồi! hic. Hơi tiếc. Thắc mắc ko biết mình ko đáp ứng được yêu cầu gì?!
Chúc 2 bạn test tốt nhé! mau ổn định công việc! Thân,

Chào các bạn, mình vừa đi thi tuyển bên NH ĐA về tức thì. Đây là lần đầu tiên lập nick trên diễn đàn của mìn và muốn chia sẻ với các bạn.
Đầu tiên, mình rất cảm ơn vì mọi người đã chia sẻ thông tin trê này. Mình cùng lúc chuẩn bị phỏng vấn nhiều nơi, hoàn thành khóa luận và thi tuyển nên cực kí stress. May mắn vào đây và biết đc 1 số thông tin nên thi tuyển cũng OK.
Về quá trình nộp hồ sơ: Mình nộp trực tuyến giữa/ đầu tháng 10 gì đó, sang giữa tháng 11 mới gọi sơ tuyển nên các bạn đừng sốt ruột quá nhé. Lúc đi sơ tuyển, các bạn nên chuẩn bịddaayd đủ giấy tờ và ăn mặc chỉnh tề. Mình thấy 1 số bạn hình như mới ra trường, đi sơ tuyển không bỏ áo vào quần, không mang giày, mặc áo ca rô/màu...rất lôi thôi.
Thi tuyển: các bạn sẽ làm test trực tiếp trên máy tính. Nên mang máy tính cầm tay có thể tính toán 1 số câu. Về English: trình độ B, khá dễ, chủ yếu đọc hiểu 1 đoạn văn/tìm lỗi sai.
IQ: các bạn nên luyện trên mạng. khi vào thi có nhiều câu trùng lắm. Có 1 2 câu logic hình học và số học rất khó, 2 3 phút mà vẫn không tìm ra quy luật => tick đại vậy, hên xui.
Nghiệp vụ: mình thấy so với các NH khác thì đề ĐA dễ, Mình thi NV PTKD chủ yếu hỏi về sp thẻ, tiết kiệm của ĐA, kĩ năng bán hàng. Mỗi phần làm từ 30 - 45', 30 - 35 câu/ phần.
Mình thấy tự tin về thi tuyển, còn phỏng vấn thì chưa biết thế nào, cũng không biết lấy bao nhiêu người. Hic hic. Nhân tiện trên này có bạn nào làm ĐA có thể cho mình hỏi 1 số vấn đề về chi tiết công việc vị trí PTKD, deal lương không? Thanks các bạn. hy vọng vào được ĐA và làm quen với các bạn.

..............................:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back