Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ừm lục mình phỏng vấn thì anh trưởng bp Thẩm định cũng nói là mình pass rồi, chờ Hr liên lạc với em
Mà giờ cũng 2 tuần rồi, mà mình k biết là lúc mình bshs xong, thì bộ phận nào sẽ duyệt lại hồ sơ, vì mình gọi lên Hr hỏi thì họ nói hồ sơ chưa đc xử lý
Tuỳ phòng thôi mà. Có thể bên TDTS chưa có lịch tiếp nhận nhân sự mới nên bên HR cũng chưa xử lý hồ sơ. Thời gian này bạn nên đi chơi cho thoả thích đi vì thường ký offer xong 1-2 ngày sau là đi làm luôn :)). Như mình hôm nay đến ký mai đi làm luôn.

Tuỳ phòng thôi mà. Có thể bên TDTS chưa có lịch tiếp nhận nhân sự mới nên bên HR cũng chưa xử lý hồ sơ. Thời gian này bạn nên đi chơi cho thoả thích đi vì thường ký offer xong 1-2 ngày sau là đi làm luôn :)). Như mình hôm nay đến ký mai đi làm luôn.
Bạn ơi cho mình hỏi chút nữa, mình k học chuyên về thẩm định tài sản, mình học tài chính - ngân hàng.
Lúc pv, thì anh pv nói mình về đk 1 khóa ngắn hạn về thẩm định, đến giờ mình chưa đi đk vì chưa biết đậu hay k. Ở ACB trong quá trình đào tạo, họ hay có những bài test phải không b?Có nhất thiết phải đi học thêm k nhỉ ?

Bạn ơi cho mình hỏi chút nữa, mình k học chuyên về thẩm định tài sản, mình học tài chính - ngân hàng.
Lúc pv, thì anh pv nói mình về đk 1 khóa ngắn hạn về thẩm định, đến giờ mình chưa đi đk vì chưa biết đậu hay k. Ở ACB trong quá trình đào tạo, họ hay có những bài test phải không b?Có nhất thiết phải đi học thêm k nhỉ ?
Ở acb bạn sẽ được đào tạo, thời gian đào tạo thì tuỳ đơn vị với cả phụ thuộc bên trung tâm có lớp ko. Có thể bạn sẽ đc đi học trong thời gian thử việc. Nếu thi qua thì ký chính thức, nếu ko qua thì có thể đc thi lại, học lại, hoặc out luôn. Còn về chuyện anh ý bảo bạn nên đăng ký 1 lớp học ngắn thì chắc cũng không phải bắt buộc, tuy nhiên bạn nên tìm đọc các tài liệu để hiểu về công việc, biết quy trình làm việc cho đỡ bỡ ngỡ khi làm việc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên