Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ơi . bạn gửi vào mail thuyhl.hso@acb.com.vn đấy à? mình cũng gửi từ th 3 mà chả thấy gợi gì nhỉ?
bạn cũng nộp ACB à, t nộp từ đầu t3, h mới đc gọi đấy. acb thì cứ phải đợi dài dài.^^

---------- Post added 04-05-2012 at 02:50 PM ----------

bạn cũng nộp ACB à, t nộp từ đầu t3, h mới đc gọi đấy. acb thì cứ phải đợi dài dài.^^

mình cũng thi pvan vào hum 23/4, được gọi đi hoàn thiện hồ sơ rùi, mà giờ cũng chưa thấy thông báo gì, sốt ruột quá.

Có ai là sinh viên thực tập vừa mới xong đợt vừa rồi không nhỉ? không biết được nhận lại thì như thế nào có anh chị nào kinh nghiệm chỉ em với. Em mới thực tập xong mà không biết muốn nộp đơn xin có nguyện vọng ở lại ACB thi ntn nhỉ?

mình thi rồi, nhưng vẫn đang đợi gọi điện đây, cũng sốt ruột lắm

---------- Post added 04-05-2012 at 10:39 PM ----------

chúc tất cả các sinh viên mau chóng có cong việc như ý mình muốn nhé

tớ cũng nôp đơn tuyển dụng tại HN tháng 3 mà mãi h chả thấy j. haizzzzzzzzzzzzzz

bạn có lịch test chưa? vào ngày 6/5 ở HQV chứ?

---------- Post added 05-05-2012 at 07:39 AM ----------

bạn nào có kinh nghiệm phỏng vấn PFC thì share cho mình với
thanks

Ai có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé. mình cũng đang cần.

---------- Post added 05-05-2012 at 07:44 AM ----------

Sáng nay mình mới thi PFC, mà sao chỉ có mình thôi.( lẽ loi quá). kq: iq 20/27 Av: 14/15 Nv: 21/30. xem kết quả xong gọi lên phỏng vấn luôn. (ac ac chưa chuẩn bị) hỏi nhiều câu lắm.tl tương đối tốt, nhưng kết quả là mình chưa có bằng tốt nghiệp. mình xin bổ sung sau,gần 5 tháng nửa mí có, ngân hàng không chấp nhận vì mình làm toàn thời gian, còn học việc trong khi mình chưa thi tốt nghiệp khyuên mình nên dàng thời gian cho thi TN . thế là die.
bạn chia sẻ thêm về buổi phỏng vấn PFC đi để mọi người cùng biết. PV bằng TV or tiếng anh?, hỏi những gì vậy? có nhiều nghiệp vụ không? và bạn pv ở HN or đâu vậy?

---------- Post added 05-05-2012 at 08:49 AM ----------

t cũng thi hôm 27. đc có 17/27 , 13/30 ,11/20 , 9/10 .đi thi vs tâm trạng vui là chính.vs điểm thế chác trượt.ai ngờ nay đc gọi thông báo qua vòng test,mai đi phỏng vấn lần 1 :))

chúc mừng bạn, đi phỏng vấn về chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn nhé.

Các bạn cho mình hỏi là Đơn xin việc ACB yêu cầu là viết tay à ? Hay dánh máy vậy ? Có theo mẫu nào không nhỉ ?
Cám ơn các bạn trc nhé ^^

Đơn xin việc k theo mẫu nào bạn nhé. Tự mình viết hoặc đánh máy. Tớ đánh máy :D

---------- Post added 05-05-2012 at 02:05 PM ----------

Có ai là sinh viên thực tập vừa mới xong đợt vừa rồi không nhỉ? không biết được nhận lại thì như thế nào có anh chị nào kinh nghiệm chỉ em với. Em mới thực tập xong mà không biết muốn nộp đơn xin có nguyện vọng ở lại ACB thi ntn nhỉ?
Nếu bạn thực tập ở ACB thỳ sau mỗi đợt thực tập... NH đều có phiếu đánh giá tại chi nhánh thực tập và sẽ tạo cơ hội cho bạn nộp hồ sơ thi tuyển vào NH luôn mà. Bạn có thể nộp ở phòng hành chính nơi thực tập hoặc lên hội sở nộp cũng dc. Nếu đủ đk sẽ dc NH gọi đi test và PV luôn đó :D

chào các bạn, cho mình hỏi với là theo tin nhắn của ngân hàng gửi cho mình thì thì khi đi mang theo hồ sơ và cmnd, theo các bạn thì nên mang hồ sơ gì vậy

chào các bạn, cho mình hỏi với là theo tin nhắn của ngân hàng gửi cho mình thì thì khi đi mang theo hồ sơ và cmnd, theo các bạn thì nên mang hồ sơ gì vậy
bạn vào trang tuyển dụng của họ, phía đướ bản mô tả công việc có nói đấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back