Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cũng mới thi QHKH chi nhánh Hải Dương hôm 1/8 ...không biết bao lâu ACB gọi đi pv nhể :( lo lắng ghê :(

mình được gọi đi test ở ACB hôm 13/5 (hehe nhớ rõ vì đấy cũng là một ngày tương đối đặc biệt với mình) đề thi nghiệp vụ với tiếng anh theo mình đánh giá là tương đối dễ, các bạn chỉ cần đọc Luật các tổ chức tín đụng, thông tư 13 với ít kiến thức về luật doanh nghiệp là OK. hình như chỉ 50% là pass rùi. Đến vòng pvan thì mình trả lời cũng ko oách mấy, chẩng hiểu sao hơn 1 tháng sau được thông báo đi đào tạo. BI giờ mình cũng sắp kết thúc 1 tháng đào tao rùi, ko biết 2 tháng thử việc như thế nào. Ở acb hình như người ta thích girl hay sao í:D

mình được gọi đi test ở ACB hôm 13/5 (hehe nhớ rõ vì đấy cũng là một ngày tương đối đặc biệt với mình) đề thi nghiệp vụ với tiếng anh theo mình đánh giá là tương đối dễ, các bạn chỉ cần đọc Luật các tổ chức tín đụng, thông tư 13 với ít kiến thức về luật doanh nghiệp là OK. hình như chỉ 50% là pass rùi. Đến vòng pvan thì mình trả lời cũng ko oách mấy, chẩng hiểu sao hơn 1 tháng sau được thông báo đi đào tạo. BI giờ mình cũng sắp kết thúc 1 tháng đào tao rùi, ko biết 2 tháng thử việc như thế nào. Ở acb hình như người ta thích girl hay sao í:D
bạn apply vào vị trí RA của ACB ah :D, thế bạn thấy môi trường ở ACB thế nào

m thi vi tri RA cn bac ninh hom 31-7. ket qua cung tam tam 25/27 22/30 62/80. nhung chua thay dong tinh j cung thay lo lo =.= . b nao thi hom 31-7 ma co thong tin j thi thong bao cho moi ng biet nhe :D

các bạn ơi có bạn nào thi cùng mình chi nhánh Phú Thọ hum 5/7 được báo đi phỏng vấn chưa? hic, chờ đợi sốt ruột quá

có bạn nào đợt này đang đợi lớp đào tạo csr tiền vay ko ah? t gọi hỏi phòng nhân sự đà nẵng bảo là trúng tuyển nhưng chưa thấy chi nhánh nghệ an gọi đi đào tạo nên t lo quá. ( lo ko biết mình có trúng tuyển thật ko nữa :( . t cảm ơn các bạn đã quan tâm tới câu hỏi của t nhé!:)
bạn tuyetmaiuel có thông tin gì chưa bạn?

Bạn ơi,lúc 14h trưa nay tui nhận được điện thoại báo trúng tuyển rồi, bên ngân hàng thông báo chờ sắp xếp lịch đào tạo rồi gọi t đi ký offer luôn, mừng quá, không biết bạn đã được gọi chưa???

ban tuyetmaintmanu oi, the ban thi vao vi tri gi vay? khong biet vi tri dich vu khach hang o ACB lam cai gi nhi?
co phai lam o phong Teller khong? ma thi vao vi tri nay thi thi nghiep vu gi?

T đậu pháp lý chứng từ, lúc trc có thi dịch vụ khách hàng, vị trí này chủ yếu là tìm kiếm khách hàng về cho ngân hàng (đi ra ngoài hơi nhiều), làm ở phòng teller ko thì t chịu ko biết, thi nghiệp vụ 80 câu, thi về kỹ năng giao tiếp với khách hàng, một số câu về luật (cầm cố, thế chấp), một số câu về chuyển đổi tiền (t cũng ko nhớ kỹ đc), một số câu hỏi về kiến thức xã hội (AFTA là gì, VN gia nhập ASEAN năm nào...), lúc phỏng vấn chủ yếu là giới thiệu bản thân,làm cách nào để huy động ? tỷ trong vòng ... tháng.Hy vọng giúp ích được bạn!

Bạn nộp hoàn thiện hồ sơ hôm nào, tớ hoàn thiện hồ sơ ngoài ĐN hơn 1 tuần rồi ko thấy gì. Chờ ơi là đợi! :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên