Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hi. Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé!
23 này mình cũng phỏng vấn vào vị trí PFC. Đi phỏng vấn nhiều rùi nhưng ngân hàng thì là lần đầu. Không bit có tự tin được ko nữa

chào bạn , 23 mình lại đi phỏng vấn vị trí pfc ở giảng võ , bạn cũng thế phải ko ?
hẹn gặp bạn ở đó nhé

chào mọi người , hihi, hôm nay mình phỏng vấn csr tại bà triệu , mới về mệt quá nhưng cũng viết vài dòng gọi là chút chia sẻ để các bạn sau vững tâm hơn
hôm nay mình cùng pv với các bạn ở vị trí khác như giao dịch viên này, quan hệ khách hàng này,
mình có hỏi 1 bạn thi teller , bạn ấy bảo hỏi về tính nhẩm và lãi suất , các bạn chuẩn bị tinh thần nhé ,
mình thì chị ấy hỏi nhiều về nhiệm vụ của csr , rồi kỹ năng, điểm mạnh , rồi kinh nghiệm của mình tại vị trsi cũ , mình trả lời nói chung tự tin và trôi chảy , vì vậy hơi nhanh các bạn ạ ( cái tật nói nhanh mãi hem sửa được , hehe), đấy , các bạn có muốn hỏi gì thêm thì cứ đặt , nếu mình trả lời được sẽ pm lại cho các bạn nhé
chúc các bạn pv thành công , hihi
cứ tự tin lên nhé , ko khó đâu các bạn ạ
oh, thế bạn có biết mấy bạn quan hệ khách hàng được hỏi j k??

chào mọi người , hihi, hôm nay mình phỏng vấn csr tại bà triệu , mới về mệt quá nhưng cũng viết vài dòng gọi là chút chia sẻ để các bạn sau vững tâm hơn
hôm nay mình cùng pv với các bạn ở vị trí khác như giao dịch viên này, quan hệ khách hàng này,
mình có hỏi 1 bạn thi teller , bạn ấy bảo hỏi về tính nhẩm và lãi suất , các bạn chuẩn bị tinh thần nhé ,
mình thì chị ấy hỏi nhiều về nhiệm vụ của csr , rồi kỹ năng, điểm mạnh , rồi kinh nghiệm của mình tại vị trsi cũ , mình trả lời nói chung tự tin và trôi chảy , vì vậy hơi nhanh các bạn ạ ( cái tật nói nhanh mãi hem sửa được , hehe), đấy , các bạn có muốn hỏi gì thêm thì cứ đặt , nếu mình trả lời được sẽ pm lại cho các bạn nhé
chúc các bạn pv thành công , hihi
cứ tự tin lên nhé , ko khó đâu các bạn ạ
Ủa, các bạn đi phỏng vấn ở Bà Triệu có vẻ họ hỏi kĩ nhỉ, mình phỏng vấn teller bên Giảng Võ n0 mà chả đc hỏi tí gì về nghiệp vụ cả, đc hỏi có tẹo rồi đi ra, có mỗi một câu hỏi tình huống, haizzz........ko biết kết quả sao đây :-s

Mình thấy với những bạn nào mới ra trường chưa nhiều kinh nghiệm làm việc thì thường bị hỏi khá kĩ về nghiệp vụ. Hôm mình đi pv vị trí RA, trước mình còn có 1 bạn bị bắt định khoản, nêu số tk các loại tài sản khác nhau... Nên những bạn nào apply vào QHKH thì chuẩn bị mà ôn mấy cái này đi nhé.
Rất may là mình chả bị hỏi kĩ như vậy, các chị ấy chỉ xoáy vào kinh nghiệm làm việc ở các công ty trước đây thôi. Đây là nhận xét theo như những gì mà mình quan sát, có thể mỗi người sẽ có 1 cách hỏi khác nhau..
Vài lời chia sẻ.

Phỏng vấn hôm 20-2 vừa rồi đã có kết quả chưa các bạn. Mình phỏng vấn ở Thái Nguyên vị trí RA

bình thường là chỉ 2-3 ngày là có kết quả. ACB sẽ điện thoại thông báo chuẩn bị đi đào tạo

Ủa, các bạn đi phỏng vấn ở Bà Triệu có vẻ họ hỏi kĩ nhỉ, mình phỏng vấn teller bên Giảng Võ n0 mà chả đc hỏi tí gì về nghiệp vụ cả, đc hỏi có tẹo rồi đi ra, có mỗi một câu hỏi tình huống, haizzz........ko biết kết quả sao đây :-s

thế à , có vẻ bên giảng võ các chị ấy phỏng vấn nhanh , nhưng mà mình thấy vài bạn pv cùng mình cũng có người hỏi nhanh như bạn đấy , cứ thoải mái đi vì pv xong rồi mà bạn nhé , hihi

---------- Post added 22-02-2012 at 09:16 AM ----------

bình thường là chỉ 2-3 ngày là có kết quả. ACB sẽ điện thoại thông báo chuẩn bị đi đào tạo

bạn có chắc ko , cũng có người phải chờ lâu lắm mà , mà 2-3 ngày là sau khi phỏng vấn vòng 2 à bạn ?

thế à , có vẻ bên giảng võ các chị ấy phỏng vấn nhanh , nhưng mà mình thấy vài bạn pv cùng mình cũng có người hỏi nhanh như bạn đấy , cứ thoải mái đi vì pv xong rồi mà bạn nhé , hihi

---------- Post added 22-02-2012 at 09:16 AM ----------

bạn có chắc ko , cũng có người phải chờ lâu lắm mà , mà 2-3 ngày là sau khi phỏng vấn vòng 2 à bạn ?
Uh, chỉ vậy thôi mà. Hôm qua mình cũng phỏng vấn ở Bà Triệu mà. Gọi trúng tuyển thì nhanh nhưng chờ đào tạo thì lâu,đợt này thì thấy bảo trong tháng 3 là đi đào tạo luôn thôi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên