Kinh nghiệm thi tuyển Quản lí rủi ro thị trường, lãi suất, thanh khoản tại VCB

Chào cả nhà,
Mình vừa nhận được thông tin mời thi vị trí Quản lí rủi ro thị trường, lãi suất, thanh khoản- Hội sở chính VCB
Mình ko biết thì nghiệp vụ và tiếng anh sẽ thi ntn, trọng tâm vào đâu, hình thức thi ra sao. Mong các anh chị, bạn có kinh nghiệm chia sẻ thông tin và tài liệu về vị trí này để mọi người cùng thi tốt ạ. Xin cảm ơn cả nhà.​

Bạn vương phạm ơi, bạn đã thi chưa? Thi rồi thì chia sẻ kinh nghiệm và đề thi cho mọi người nhé. Thanks bạn nhiều!

Hì hì
Bạn xem cái đề nghiệp vụ nó gồm 60 câu trắc nghiệm làm 1 tiếng bằng tiếng việt. Đề tiếng anh gồm 80 câu trắc nghiệm làm 1 tiếng rất khó ai cũng kêu

Vương Phạm ơi đề nghiệp vụ nội dung về cái gì hả bạn? Bạn bảo xem cái đề nghiệp vụ là xem ở đâu, bạn có giữ không hay trên mạng chỗ nào có chỉ giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều!

Ko ý là mình kể cho bạn nghe đề ấy. Chứ mình ko chép đc đề nghiệp vụ hay chụp về đc. Trên mạng ko có đâu. Ban có thi tài sản nợ có đợt nộp 7/12 à. Đề mình về var thị trường. Cấu trúc kì hạn lãi suất. Chuẩn mực thanh khoản lcr nsfr.quy trình chinh sach rủi ro. Dự trữ bắt buộc. Tài sản high liquidity. Deposit . Tiền gửi chuyên dùng. Hiệp ước basel
Đề tiếng anh 60 câu từ vựng ngữ pháp khó lămz mình ko nhớ . 20 câu điền từ vào đoạn văn thì về hủ đề green field country có bác up trong topic vcb hội sở 21/10 và topic kinh nghiệm quản lí rui ro tín dụng ấy bạn

Vương Phạm cho mình hỏi để thi được vị trí này cần đọc những mục tài liệu nào được ko, tks bạn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên