Kinh nghiệm thi tuyển chuyên viên thẩm định vào Đông Á bank

Vừa rồi mình mới thi tuyển vị trí chuyên viên thẩm định ở Đông Á, vì mới lần đầu đi thi nên chưa có kinh nghiệm nhiều, muốn các bạn sau có sự chuẩn bị tốt hơn. Bài thi trên máy gồm 3 bài: Nghiệp vụ, tiếng anh và IQ. Tất cả đều trắc nghiệm. Mình không rõ nhưng mình nghĩ trắc nghiệm nó sẽ có nhiều bộ đề nên ko giống nhau, mình chỉ nói phần mình thi thôi, môn nghiệp vụ thì chủ yếu tập trung vào luật các tổ chức tín dụng, đặc biệt là các phần, đối tượng không được vay, đối tượng hạn chế vay, chi phí dự phòng rủi ro cụ thể( những phần có con số nên học hết ;);););):D:D:D:D:D), một số thông tư liên quan như 02, 32,... Môn tiếng anh thì mình nghĩ bạn nào nếu thực sự tự học tiếng anh bằng b thì có thể vô tư làm bài được điểm cao, chủ yếu của bài thi rơi vào bài sửa lỗi sai của câu và điền thì, còn IQ thì mình thấy các câu hỏi đa số tương tự câu hỏi trên mạng. Có thể bài của mình không hữu ích lắm vì nói chung chung, ko cụ thể, nhưng hy vọng phần nào có thêm thông tin cho các bạn chưa thi ngân hàng lần nào. Bạn nào có thêm thông tin thì up lên nhé, cảm ơn mọi người:):):):):):):):)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,530
Thành viên mới nhất
duyen2345
Back
Bên trên