Kinh nghiệm phỏng vấn vị trí chuyên viên giao dịch tiền tệ LienvietPostb\Bank

Cả nhà ơi, mai mình đi phỏng vấn sơ loại vị trí chuyên viên giao dịch tiền tệ của LienVietPostBank mà mình chưa biết phải chuẩn bị kiến thức về vị trí cv giao dịch tiền tệ thế nào, và chuẩn bị về tâm lý ra sao, lần đầu tiên phỏng vấn vào ngân hàng mà. Cả nhà cho ý kiến giúp mình với. Cảm ơn mọi người nhiều nhé.

Sao ngân hàng Liên Việt gửi tin nhắn về máy mình mà mình lên trang tuyển dụng lại không có tên mình. Chán vậy =((

PV giao dịch viên bên LienViet chỉ yêu cầu bạn tự giới thiệu về bản thân thôi. Họ gọi một nhóm khoảng 10 người. Mỗi người sẽ tự giới thiệu về bản thân mình. Chuẩn bị tốt nhé :)

M dân kỹ thuật đi PV bên công ty canon và hoya thấy vòng 1,2 ko có j đặc biệt, thi test IQ tính nhanh với mấy bài Tiếng Anh đơn giản, hỏi về thông tin cá nhân, học trường j, ... xem Phong cách của m trong khi trả lời có tự tin và thể hiện phần nào tính cách của m. Vòng đầu đa số công ty họ yêu cầu thấp, m thấy Sơ loại chuẩn bị tâm lý tốt, phong cách trông năng động, trả lời rõng rạc là oki.
Vòng sau cùng thì giao tiếp Tiếng Anh với Chủ người Nhật là khó qua nhất vì 2 người ko hiểu ngôn ngữ của nhau ;))

Không biết có kết quả thi viết chuyên viên GD tiền tệ hôm đầu tháng 6 chưa nhỉ hjx hjx

Chờ đợi suốt ruột quá, sao họ lâu thông báo kết quả thế nhỉ :(((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,917
Thành viên mới nhất
Khoa Bu
Back