Kinh nghiệm: mặc gì để đi thực tập trong ngân hàng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Tuần sau, 24/12 là em đi thực tập trong ngân hàng rồi, nhưng em ko biết mặc sao cho phù hợp, để gây cảm tình với mấy anh chị trong ngân hàng, như đi giày hay đi guốc, rồi ăn mặc, đi đứng thế nào... Ai có kinh nghiệm cho em biết với ah, thank nhiều lắm ah

Nếu đi thực tập thì bạn nên mặc quần tây đen hoặc xanh, áo sơ mi trắng, mang giày, là phù hợp nhất và cũng tạo được thiện cảm với mấy anh chị trong ngân hàng nữa, vì mình từng đi thực tập ở Vietinbank nên cũng có chút ít kinh nghiệm về chuyện này. Đa số các anh chị trong ngân hàng cũng mặc áo trắng nên khi đi thực tập mình mặc áo trắng khách hàng còn tưởng mình là nhân viên của ngân hàng đó hi.:D

Thường thì ngày đầu mặc sơ mi quần tây áo trắng này nọ thôi bạn =)) sau khi vao thực tập thì hỏi kĩ hơn và mặc theo cho thoải mái ;))

Nam thì quần âu, áo sơ mi trắng, cà vạt, giày tây. Mùa đông thì chơi cả bộ vest đi. :D
Nữ thì váy công sở, tốt nhất là loại cùng màu với đồng phục NH đang thực tập.

Nam thì quần âu, áo sơ mi trắng, cà vạt, giày tây. Mùa đông thì chơi cả bộ vest đi. :D
Nữ thì váy công sở, tốt nhất là loại cùng màu với đồng phục NH đang thực tập.
hà nội rét, cũng mặc váy luôn, hihi

Nếu đi thực tập thì bạn nên mặc quần tây đen hoặc xanh, áo sơ mi trắng, mang giày, là phù hợp nhất và cũng tạo được thiện cảm với mấy anh chị trong ngân hàng nữa, vì mình từng đi thực tập ở Vietinbank nên cũng có chút ít kinh nghiệm về chuyện này. Đa số các anh chị trong ngân hàng cũng mặc áo trắng nên khi đi thực tập mình mặc áo trắng khách hàng còn tưởng mình là nhân viên của ngân hàng đó hi.:D

nguyentructcnh có thể chia sẻ thêm là thực tập bên Vietinbank các anh chị bên đó nhiệt tình không bạn, có dễ lấy số liệu không và mình cần lưu ý những gì để có thể hòa nhập và để có 1 kì thực tập thật tốt vậy bạn? Cám ơn nguyentructcnh nhiều nha.Năm mới thật vui vẻ và gặp được nhiều thành công công việc và cuộc sống nha bạn.

Mình thấy các anh chị ở Vietinbank ai cũng vui vẻ và nhiệt tình hết, số liệu cũng dễ lấy. Nhưng dù có thực tập ở đâu thì bạn cũng phải có thái độ thoải mái, hòa đồng và chủ động học hỏi nhé! Hãy xác định rõ rằng mục đích chúng ta đi thực tập là để tiếp cận thực tế vì vậy nếu có gì không hiểu bạn cứ mạnh dạn hỏi các anh chị trong phòng, họ sẽ vui vẻ chỉ bảo cho bạn bởi vì họ cũng từng là sinh viên, cũng từng đi thực tập! Trong khoảng thời gian thực tập mình được các anh chị giao cho khá nhiều việc nhờ vậy mà mình cũng học hỏi được chút kinh nghiệm thực tế. Nếu đi xin thực tập thì bạn nên xin ở Vietinbank thử xem sao. Một điều cần lưu ý nữa là phải ăn mặc lịch sự để tạo được ấn tượng tốt với mọi người bạn nhé!
Tất cả đều tùy thuộc vào bạn!
Chúc bạn thành công!

bạn cứ mặc áo trắng , quần đen, đóng thùng, mang giày lịch sự nhé. thế là ok^^ , ko cần váy cho rườm rà mệt ra.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02