Kinh nghiệm Group Discussion tại HSBC?

Em vừa được gọi đi tham gia Group Discussion ở HSBC. Search gg thì cũng không có nhiều share kinh nghiệm vòng này. Có anh chị nào có kinh nghiệm vòng Group Discussion ở HSBC có thể chia sẻ giúp em với T T

Theo mình được biết thì dù đậu hay không đậu thì cũng được báo email hết, và những bạn đậu sẽ được1 cái nữa là được bên NH điện thoại mời đi phỏng vấn ở phòng tiếp theo.
Mình cũng mới đi vòng group discussion hôm 20/8 tại TP. HCM, chị bên nhân sự bảo là khoảng 2 - 3 tuần mới có kết quả. Mình cũng đang đợi vì mình vẫn chưa nhận được email, mình cho là 3 tuần luôn, và đợi cũng gần hết 3 tuần rồi, chắc là fail luôn... Hix!
mình chỉ gọi điện chứ ko có mail xác nhận nha.

hôm nay bên HSBC gọi cho mình, bảo là tuần sau sẽ hẹn đặt lịch phỏng vấn mình cho vị trí retail banking! Haizz!

hôm nay bên HSBC gọi cho mình, bảo là tuần sau sẽ hẹn đặt lịch phỏng vấn mình cho vị trí retail banking! Haizz!
chúc bạn thành công nha. Mình nghe anh phỏng vấn mình bảo đợt này có khoảng hơn 50 ứng viên và sẽ phỏng vấn trong vòng 2 tuần. Khoảng đầu tháng 10 nếu đc sẽ có cuộc gọi từ HR, còn ko thì sẽ ko có j hết

Có phỏng vấn bằng Tiếng anh nữa hả các bạn
tất nhiên bạn, vòng này sẽ phỏng vấn với 2 người. Thời gian khoảng gần 1 tiếng, nửa tiếng anh nửa tiếng việt. Bên anh pv còn nói vòng này chủ yếu là dan rmit và bọn du học sinh ko nên cạnh tranh cũng gắt lắm. Mình chỉ học dân lập ra thôi nên đang lo lắm

Có bạn nào ở HN sau khi pv được offer chưa vậy? Mình pv hôm thứ 2 tuần trước.

mai mình đi phỏng vấn vào buổi sáng, ko biết như thế nào nữa! Hix!

Bạn McKyung có kết quả phỏng vấn chưa, mình đi pv buổi sáng 25/9 chinhánh Đinh Tiên Hoàng luôn nè. Sao mình được gọi tham gia test nữa là sao nhỉ? tưởng final interview rồi chứ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên