Kinh nghiêm để Thăng Tiến

hoabeo0112

Verified Banker
Đọc 1 bài viết có nói thế này " Thăng tiến: dễ hay khó" nói về việc dù có kinh nghiệm và kỹ năng mà không biết tự khẳng định bản thân thì cũng không có cơ hội thăng tiến.
Thế mới biết mình hì hục làm không công mà để người khác nhận thành tích của mình
Đúng là ngu hết cỡ
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Thật ra mình nghĩ đơn giản là cứ làm tốt công việc ở Cơ quan là được rồi. Ai biết được là phải tự đề cao bản thân mình khi làm tốt công việc được giao. Không kêu ai biết. :)|

Thực tế ngay cả khối Bank cổ phần, ngoài kinh nghiệm làm việc muốn thăng tiến = Đơn ứng tuyển vị trí + Phong bì.

Kinh nghiệm thăng tiến = nỗ lực hết mình + tích cực học hỏi , trao dồi + quan hệ. Mình đã giỏi , cứng tay nghề thì không thăng tiến được nơi này thì đầu quân nơi khác.

Kinh nghiệm quý báu mình thấy được là ngoài năng lực thì bạn nên tích cực quan hệ với những người giỏi, giữa mối quan hệ tốt với sếp cũ khi sếp đã qua NH khác, đó cũng là một kênh giúp bạn thăng tiến. Hãy làm sếp tin tưởng và nghĩ ngay đến bạn khi cần 1 phó tướng :D

Mình thấy có 1 cách- cũng có thể gọi là 1 chiến thuật thăng tiến, đó là "đi đường vòng". Các cán bộ tín dụng có kinh nghiệm lâu năm tại 1 TCTD, khi trong tay đã có 1 lượng KH+ mối quan hệ xã hội kha khá, khi mà thấy tại cquan mình rất ít cơ hội lên nữa (vì nhiều lý do), họ sẽ ứng tuyển tại các TCTD nhỏ hơn, mới thành lập vị trí quản lý (trưởng bộ phận, phó phòng, trưởng phòng). Sau khi làm ở vị trí qly tại NH nhỏ 1 tgian (1 năm, 2 năm). họ sẽ lại quay về các TCTD lớn hơn để apply vị trí quản lý. Thực tế mấy người mình quen, đã sử dụng cách đó. Có 1 anh ở cquan cũ của mình, làm CV QHKH cá nhân, rồi apply sang Vietbank làm trưởng bộ phận kinh doanh, h thì sang Ocean bank làm Trưởng PGD, sắp tới về đâu nữa thì mình chưa biết :D

Nội dung này rộng quá các banker ạ. Năng lực là yếu tố rất quan trọng tuy nhiên còn tùy thuộc cách chiến đấu của mỗi cá nhân. Ví dụ có cá nhân chiến đấu bằng cái mồm và cái phong bì, nhưng có cá nhân lại không ngừng khẳng định bản thân.... Ôi rồi lại các "xếp" nữa. Nói chung theo tôi nghĩ là mỗi cá nhân này còn phải có thêm 1 thứ gọi là "bản năng" nữa

Phong bì + kinh nghiệm + quan hệ nếu muốn đi thẳng. Còn không thì đi đường vòng như bác tieuthienvuong nói:)

Thăng tiến = năng lực + sự thể hiện (cho ban lãnh đạo) + quan hệ với ban lãnh đạo (từ chi nhánh đi lên).

Phong bì: chỉ phù hợp với những ông xếp thích phong bì. Vì đã nhận phong bì để sắp xếp mà không đánh giá năng lực thì xếp đó cũng phải đề phòng.

bây giờ ngân hàng lúc nào cũng chỉ tiêu cao, phong bì có dày mà bạn không làm được gì thì sếp cũng bó tay...hee và điều mình thấy chỗ mình có chị rất ăn chơi, biết uống rượu thường đi tiếp khách hộ sếp nhất là sếp nữ hay cần trợ giúp khoản nè , là cũng được cưng chiều

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên