Không học chuyên ngành Ngân hàng nên thực tập phòng hay vị trí nào?

meokitty_luv

Thành viên
Em/ Mình là sv năm cuối (học chuyên ngành chứng khoán). Nhưng tất nhiên là sau tốt nghiệp mình muốn đi làm ở Bank. Hiện tại mình có nhờ được chỗ thực tập là ở 1 Bank (nói chung có ý định nếu có j có thể....chạy vào đó), nhưng mình chưa biết gì về công việc và vị trí nên thực tập.
Nói thật là vì k học đủ các môn chuyên ngành ngân hàng nên cũng k biết về các nghiệp vụ.
Các Uber biết có thể chỉ giúp mình k? và mình nên thực tập ở vị trí nào (mình thực tập cho biết và học hỏi chứ k xin cái dấu ạ)?
Thanks

Vô đó vài bữa thử đi rồi thấy NH thiếu vị trí nào thì mình me vị trí đó

vầy khi mới gặp anh ý hỏi mình mún thực tập ở đâu thì bảo sao ak?
Mà làm sao biết được họ thiếu ak?

học hay không học ngành ngân hàng thực tập chắc cũng không khác nhau nhiều đâu hì cứ lựa cơm gắp mắm thui vì từ kiến thức học mà để làm được việc cũng cần một quá trình đào tạo dài nữa... đi thực tập ở ngân hàng mới thì chắc chịu khó đọc văn bản thui chứ ai dám giao cho làm gì

Em/ Mình là sv năm cuối (học chuyên ngành chứng khoán). Nhưng tất nhiên là sau tốt nghiệp mình muốn đi làm ở Bank. Hiện tại mình có nhờ được chỗ thực tập là ở 1 Bank (nói chung có ý định nếu có j có thể....chạy vào đó), nhưng mình chưa biết gì về công việc và vị trí nên thực tập.
Nói thật là vì k học đủ các môn chuyên ngành ngân hàng nên cũng k biết về các nghiệp vụ.
Các Uber biết có thể chỉ giúp mình k? và mình nên thực tập ở vị trí nào (mình thực tập cho biết và học hỏi chứ k xin cái dấu ạ)?
Thanks

Có ý định chạy thì lên đây hỏi làm gì hả bạn >v

Có ý định nhưng vẫn luôn muốn tự bước đi. Bạn k thấy nhiều khi bố mẹ quan tâm thái quá nên hay có những ý định đó ak?
Còn t muốn hỏi vì t muốn đi thực tập là học hỏi, cứ học hỏi trước đã, nếu có thể tự bước đi thì sẽ tốt hơn rất nhiều. K phải thế sao. Chưa j đã quy chụp. heiza

Đương nhiên ai cũng mún tự lực trước, đuối lắm thì mới phải chạy

Có ý định nhưng vẫn luôn muốn tự bước đi. Bạn k thấy nhiều khi bố mẹ quan tâm thái quá nên hay có những ý định đó ak?
Còn t muốn hỏi vì t muốn đi thực tập là học hỏi, cứ học hỏi trước đã, nếu có thể tự bước đi thì sẽ tốt hơn rất nhiều. K phải thế sao. Chưa j đã quy chụp. heiza

ko thực ra là bạn giống mình/chưa j đã nghĩ xấu .heiza

Bạn học chuyên ngành chứng khoán, có thể thực tập ở phòng Kinh doanh tiền tệ hoặc thẩm định giá, cũng có liên quan đến ngành học của bạn. Trong quá trình thực tập sẽ học hỏi thêm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back
Bên trên