Khoa tài chính ngân hàng có được thi vào vị trí kế toán của AGR?

Các anh chị tiền bối cho em hỏi thăm với ạ. Tình hình là em học khoa tài chính ngân hàng, chỉ được học mỗi môn Nguyên lý kế toán mà không được học môn Kế toán Ngân hàng :(
Em muốn thi vào vị trí GDV của AGR nhưng trong bảng các chỉ tiêu tuyển dụng thì ko nêu rõ vị trí GDV mà chỉ có vị trí Kế toán ngân quỹ. Và theo các anh chị khác thì GDV thuộc bộ phận kế toán ngân quỹ.
Em mơ hồ ko hiểu là chuyên ngành của em có thi vào vị trí đó được ko. Mong các anh chị giải đáp giúp em!
Em xin chân thành cảm ơn!

Các anh chị tiền bối cho em hỏi thăm với ạ. Tình hình là em học khoa tài chính ngân hàng, chỉ được học mỗi môn Nguyên lý kế toán mà không được học môn Kế toán Ngân hàng :(
Em muốn thi vào vị trí GDV của AGR nhưng trong bảng các chỉ tiêu tuyển dụng thì ko nêu rõ vị trí GDV mà chỉ có vị trí Kế toán ngân quỹ. Và theo các anh chị khác thì GDV thuộc bộ phận kế toán ngân quỹ.
Em mơ hồ ko hiểu là chuyên ngành của em có thi vào vị trí đó được ko. Mong các anh chị giải đáp giúp em!
Em xin chân thành cảm ơn!
Việc vao agribank thì khó chứ việc xin làm kế toán hay tin dụng thì dễ thôi.

Việc vao agribank thì khó chứ việc xin làm kế toán hay tin dụng thì dễ thôi.
cám ơn b, t biết là vào AGR khó lắm nhưng thắc mắc của t là về vấn đề chuyên ngành có phù hợp vs vị trí ứng tuyển hay ko ý, vì t muốn thi vào đó bằng sức của mh, có nhiều anh chị cũng tự thi vào rồi mà, có thể là mh ko giỏi nhưng biết đâu gặp may :D

Hi vọng là bạn sẽ gặp may, tớ cũng đang đợi đợt thi tuyển nhưng không biết đến bjo.

sao trong thời gian bạn đi học k đăng kí học thêm về kế toán ngân hàng ? Nếu bạn chưa biết gì về Kế toán ngân hàng thì mình nghĩ bạn sẽ khó mà làm được bài tập nghiệp vụ vì thực sự nó rất rắc rối đấy :) . Bạn nên kiếm 1 địa điểm đăng kí học ( hv ngân hàng ,kinh te quoc dân ) để có chứng chỉ kế toán ngân hàng , sẽ trang bị cho mình những cái nhìn chung nhất . Còn nạp hồ sơ thì vô tư .

Có thể học chứng chỉ Kế toán Ngân hàng của Học viện ngân hàng cấp cũng đc mà
Xin vào đc rồi sếp phân công làm gì thì phải làm hết, cấm cãi :D

e lúc mới vào làm tín dụng dc hơn 1 tháng mà khổ nỗi mấy chị kế toán đi đẻ hết nên sếp kêu xuống làm kế toán luôn =)). Nói chung e cũng thuộc dạng dốt kế toán mà vẫn làm phà phà. Hệ thống thanh toán đã có mẫu hết rồi, chỉ việc nhập vào thô, ngại mỗi khoản đếm tiền. Còn cái vị trí KT-NQ chỗ e thì làm đủ thứ việc luôn: chi tiêu, thu nợ, thẻ...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên