Khoa NHTM:chọn 2 môn nào: Công cụ phái sinh, kinh doanh ngoại hối,marketing và DVNH, Luật NH?

thuyle229

Thành viên tích cực
em học lớp NHTM .HVNH sắp tới phải đk môn học tự chọn là 2trong số 4 môn trên nhưng m chưa biết chọn môn nào, xin mọi người cho ý kiến ạ. lấy tiêu chí là sau này ra đi làm ứng dụng nhiều, điểm có cao ko( đv các bác đã từng học AOB), có khó ko.....

---------- Post added 22-07-2011 at 10:50 PM ----------

PS: các bác AOB vào chém gió nào !!!

é, các bạn nhtm đc chọn 2 trong 5 môn cơ mà, thêm kiểm toán nội bộ nữa. TTQT bọn tớ chọn 2 trong 4,có Công cụ PS, Kinh doanh ngoại hối, Tài trợ dự án vs Luật TMQT. Hem biết có nên học TTDA ko nhỉ? thấy đợt các bạn nhiều A nhưng mà A thi đa số là 8, thấy cũng mong manh...

é, các bạn nhtm đc chọn 2 trong 5 môn cơ mà, thêm kiểm toán nội bộ nữa. TTQT bọn tớ chọn 2 trong 4,có Công cụ PS, Kinh doanh ngoại hối, Tài trợ dự án vs Luật TMQT. Hem biết có nên học TTDA ko nhỉ? thấy đợt các bạn nhiều A nhưng mà A thi đa số là 8, thấy cũng mong manh...
uhm, có kiểm toán nữa nhưng mà tớ ghét môn này lắm, ko học. hì phân vân 4 môn trên thôi. bọn t học tài trợ dự án rùi, điểm cũng ko thấp lắm nhưng mà tớ thấy mấy cái đề thi vị trí tín dụng đều có liên quan đến môn này cả, cũng quan trọng đấy

Mình thấy môn Luật Ngân hàng có vẻ cũng hay mà sau này rất cần.

Các bạn thấy thế nào?

em học lớp NHTM .HVNH sắp tới phải đk môn học tự chọn là 2trong số 4 môn trên nhưng m chưa biết chọn môn nào, xin mọi người cho ý kiến ạ. lấy tiêu chí là sau này ra đi làm ứng dụng nhiều, điểm có cao ko( đv các bác đã từng học AOB), có khó ko.....

---------- Post added 22-07-2011 at 10:50 PM ----------

PS: các bác AOB vào chém gió nào !!!

Chào bạn, mình đã học CCPS và NV KDNH , 2 môn nay khá hay, tính toán nhiều, CCPS trường mình mới lên hình như nhiều thầy cô trẻ, điểm thi khá là cao đó, còn việc ứng dụng sau này trong khi đi làm thì mình không chắc chắn sẽ được áp dụng nhiều vì nv và thị trường phái sinh ở VN chưa có, chưa phát triển được ( bạn có thể vào trang saga.vn để tìm hiểu thêm) còn môn nv kdnh thì học gần gần với môn tài chính quốc tế, đợt trước mình học thầy NV Tiến, môn này tính toán nhiều liên quan đến tỷ giá, các nv Spot, Forward, Future, Option....nếu bạn muốn sau này trở thành 1 n.viên kinh doanh ngoại hối tại NH thì cũng nên học, điểm thì có lớp cao có lớp thấp, lớp điểm cao thường là cô Long dạy, còn học thầy Tiến có ng điểm rất cao có ng rất thấp mà cách chấm bài của thầy thì ..thật phức tạp (tất nhiên ng chăm học thì điểm cao hơn ng kém chăm) chúc bạn có lựa chọn tốt.

hi, m chọn KD ngoại hối với marketing vậy. :D . nhưng mà chọn đc là 1 chuyện có vào đk sớm đc ko lại là 1 chuyện khác... hic, trường NH muôn đời vẫn thế, đk học mà cứ như trực chiến....

m cũng định học kinh doanh ngoại hối và marketing. Nhưng ko bit có nên học công cụ phái sinh ko nhỉ? điểm cao mà :D

m cũng định học kinh doanh ngoại hối và marketing. Nhưng ko bit có nên học công cụ phái sinh ko nhỉ? điểm cao mà :D
hi, nghe nói các ac k10 điểm cao, nhưng k11 mình là khóa thứ 2 thui bạn ah...chắc j lịch sử sẽ lặp lại :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên