Kế hoạch thi tuyển BIDV năm 2014

Chuẩn bị lại đến mùa thi BIDV năm nay rồi đó mấy bạn, chắc khoảng tầm đầu tháng 5 là bắt đầu nhận hồ sơ online, và khoảng tháng 6 là thi, năm nay thi có vẻ sớm hơn. Mình không rõ là thi nghiệp vụ trên máy giống như năm 2013 hay là thi tập trung theo cụm khu vực năm 2012( năm mình thi!!) nữa. Nhưng mà hình thức thi là Nghiệp vụ 120p, anh văn 60p. Bây giờ tập trung vô ôn thi đi nhé!. Thông tin chắc chắn 100% nha :):);)

uh,tự học k dễ,vì có những thứ mình k hiểu k hỏi ai đươc đâu,cộng thêm máu làm biếng nữa,hix,KT dạy k kỹ nhưng mình tự luyện thêm là dc oy mà,hihi
có bản nào thử tạo hồ sơ chưa..mình vừa thử xong xem lại thấy nó bị lag qua.. điền 1 lần mà cứ bị lặp lại tới 4 cái liền, mục học vấn, tiếng anh, tin học ý :D xóa rồi :rolleyes:
Mình chưa tạo nữa, định gần tới tạo luôn. :D

bạn ở tỉnh nào vậy..định apply tp hay quê vậy bạn..mình phân vân quá..k biết nên apply nơi nào để công bằng hơn..chi nhánh quê thì cũng xa nhà tới 60km :(
Mình chắc apply ở TP á, vì ở quê mình chỉ tiêu ít quá :( với lại cũng định thử sức thôi, không kỳ vọng quá nhiều, chủ yếu học hỏi kinh nghiệm và biết mình thiếu gì mà bổ sung thêm kiến thức thôi bạn. Bạn suy nghĩ cho kỹ rồi đăng ký nha!!! Chúc bạn may mắn nè.

Mình chắc apply ở TP á, vì ở quê mình chỉ tiêu ít quá :( với lại cũng định thử sức thôi, không kỳ vọng quá nhiều, chủ yếu học hỏi kinh nghiệm và biết mình thiếu gì mà bổ sung thêm kiến thức thôi bạn. Bạn suy nghĩ cho kỹ rồi đăng ký nha!!! Chúc bạn may mắn nè.
uh..tks bạn :D ở quê theo mình nghĩ thì tiêu cực nhiều hơn..ở tp thì ít chỉ tiêu mà cạnh tranh khá cao..chắc phải suy nghĩ thôi :D mình là boy mà sao mama cứ hay giục về quê thế k biết..phải bay cao và xa chứ lại :)

Cảm ơn bạn, mình cũng biết khó cạnh tranh với các bạn chuyên ngành tài chính, nhưng sợ việc chuyển công tác không phải dễ (nếu may mắn đậu). Mình lại chuyên về KẾ TOÁN DOANH NGHIỆP, nên thi kế toán ngân hàng cũng khó khăn quá!!! Tiếc là lúc học ở trường mình không chọn các môn tự chọn bên mảng TÀI CHÍNH, nên giờ hối hận lắm lắm...
Mình nghĩ thi nghiệp vụ vị trí TÍN DỤNG chắc có các môn TÍN DỤNG NGÂN HÀNG, THANH TOÁN QUỐC TẾ hả bạn. Bạn tư vấn rõ hơn để mình ôn tập thử sức được không? Hi, một lần nữa cám ơn bạn nha!!!
Này nhé, kế toán NH hay kế toán doanh nghiệp đều cùng bản chất cả thôi, nếu bạn đứng ở góc độ NH cũng là 1 doanh nghiệp thì bài toán cũng khá đơn giản.
Nếu thi vị trí tín dụng thì bài toán lớn chắc chắn là phân tích tài chính còn các phần khác cũng sẽ hỏi tập trung về tín dụng và 1 số mảng nghiệp vụ khác. Do thời điểm mình thi vào BIDV thì lúc đó vẫn áp dụng theo chuẩn trước cổ phần hoá nên sau này nó thay đổi trong cấu trúc đề thi thế nào thì mình chịu, chả biết nữa. có điều là nếu bạn muốn thi tín dụng thì phải tập trung ôn kỹ phần tài chính doanh nghiệp, đây là phần chủ chốt đấy bạn. Mặc dù sau này bạn có thể làm QLKH cá nhân nhưng thi thì thi đề chung cho vị trí QLKH mà thường đề sẽ hỏi chủ yếu ở mảng doanh nghiệp.

Này nhé, kế toán NH hay kế toán doanh nghiệp đều cùng bản chất cả thôi, nếu bạn đứng ở góc độ NH cũng là 1 doanh nghiệp thì bài toán cũng khá đơn giản.
Nếu thi vị trí tín dụng thì bài toán lớn chắc chắn là phân tích tài chính còn các phần khác cũng sẽ hỏi tập trung về tín dụng và 1 số mảng nghiệp vụ khác. Do thời điểm mình thi vào BIDV thì lúc đó vẫn áp dụng theo chuẩn trước cổ phần hoá nên sau này nó thay đổi trong cấu trúc đề thi thế nào thì mình chịu, chả biết nữa. có điều là nếu bạn muốn thi tín dụng thì phải tập trung ôn kỹ phần tài chính doanh nghiệp, đây là phần chủ chốt đấy bạn. Mặc dù sau này bạn có thể làm QLKH cá nhân nhưng thi thì thi đề chung cho vị trí QLKH mà thường đề sẽ hỏi chủ yếu ở mảng doanh nghiệp.
Về bản chất thì giống nhưng Số Tài Khoản thì khác nhau nhiều. Nghe bên tín dụng khó vậy mình hoang mang ghê!!! Nếu không có bài tập tự luận thì đỡ cho mình hơn. TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP thì mình có được học và thấy thích thú với môn đó. Không biết sao đây, nhưng mình cũng muốn thử sức TÍN DỤNG. Mình sẽ suy nghĩ kỹ về những gì bạn chia sẻ!!! :)

Cả nhà cho mình hỏi nếu thi vào vị trí TÍN DỤNG thì các câu hỏi nghiệp vụ liên quan tới môn nào nhỉ??? Vì mình học KẾ TOÁN nhưng muốn thử sức vị trí này mà hoang mang quá :( Bạn nào biết giúp mình với nhá!!! Mình cảm ơn nhiều lắm.
e cũng học kế toán, đang băn khoăn vị trí giao dịch viên với quản lí khách hàng? Bác nào trong ngành giải thích công việc của 2 vị trí này giúp e được không ạ? Mà 2 cái đó cái nào khó hơn? À giờ nếu ôn thì nên bắt đầu từ đâu? Học những tài liệu nào? Mong các bác giúp đỡ chứ giờ e hoang mang quá :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,588
Thành viên mới nhất
coalchambermerc
Back
Bên trên