Kế hoạch thi tuyển BIDV năm 2014

Chuẩn bị lại đến mùa thi BIDV năm nay rồi đó mấy bạn, chắc khoảng tầm đầu tháng 5 là bắt đầu nhận hồ sơ online, và khoảng tháng 6 là thi, năm nay thi có vẻ sớm hơn. Mình không rõ là thi nghiệp vụ trên máy giống như năm 2013 hay là thi tập trung theo cụm khu vực năm 2012( năm mình thi!!) nữa. Nhưng mà hình thức thi là Nghiệp vụ 120p, anh văn 60p. Bây giờ tập trung vô ôn thi đi nhé!. Thông tin chắc chắn 100% nha :):);)

Năm ngoái ở HN có 3 chi nhánh bán lẻ mới nên dự là sẽ tuyển nhiều ở 3 chỗ này :)

Năm nay khả năng không có thi nhanh, và các bác đừng tưởng là tuyển tập trung thì hồ sơ vòng đầu sẽ lọc ở hội sở nhé, vẫn do chi nhánh lọc hs.
Lương thì mỗi chi nhánh mỗi khác, chia thành các hạng 1, 2..., có mấy chi nhánh ngoại hạng như là sở 1, hà nội, hà thành,... nếu thực sự muốn thử sức với bidv cứ nộp hs mấy chi nhánh ấy, tội gì :v

BIDV năm ngoái thay đổi cách thức tuyển dụng trong đợt tuyển TẬP TRUNG, thay đổi lớn nhất là cho phép ứng viên gửi hồ sơ dưới dạng file mềm. Điều này đảm bảo tất cả các ứng viên đều có thể apply nếu đủ điều kiện chứ không xảy ra tình trạng mới buổi sáng đầu tiên trong thời gian nhận hồ sơ đã dán thông báo "Đã nhận đủ hồ sơ" như năm 2012 trở về trước 8-} (các đợt tuyển riêng lẻ hiện nay vẫn thường xuyên xảy ra tình trạng này). Năm ngoái BIDV sử dụng hình thức tuyển này & tạo hiệu ứng tốt cũng như hiệu quả tuyển dụng nên năm nay chắc chắn sẽ vẫn sử dụng hình thức này trong đợt tuyển tập trung.

Nhận hồ sơ dưới dạng file mềm để tiện quản lý & gọn nhẹ về thủ tục cho ứng viên, nhưng số lượng các văn bản, văn bằng chứng chỉ thì vẫn giống như hồ sơ ở dạng file cứng. Ứng viên sẽ phải scan các giấy tờ này ra. Cụ thể thế nào đến đợt tuyển BIDV sẽ hướng dẫn cụ thể. BIDV tổ chức tuyển sớm (trước tháng 7) - thời điểm hầu hết ứng viên chưa có bằng & bảng điểm đầy đủ, nên ứng viên sẽ nộp bảng điểm 7 kỳ đầu (hoặc 8 kỳ đã có đầy đủ điểm các học phần của 4 năm học) & Giấy CN tốt nghiệp tạm thời. Lưu ý quan trọng là dung lượng toàn bộ file hồ sơ không được > 3MB.

Đổi mới tiếp theo là vòng thi nhanh. Thi nhanh sẽ được tổ chức thi trên máy dưới dạng trắc nghiệm hoàn toàn, bao gồm 3 phần: Hiểu biết chung, IQ, Anh văn. Sau khi apply, tất cả ứng viên sẽ được thi thử để biết thi nhanh là thế nào. Sau khi có kết quả vòng hồ sơ, ứng viên pass sẽ tham gia vòng thi nhanh chính thức. Ứng vên chủ động về địa điểm làm bài. Thời gian thì sẽ có 1 khung thời gian trong 2h, ứng viên có thể làm bài vào bất cứ lúc nào trong khoảng thời gian 2h đấy. Kinh nghiệm là nên nhờ "sự trợ giúp của người thân":D. Hội đồng trợ giúp gồm: 1 người đánh máy nhanh, 1 người giỏi IQ, 1 người giỏi TA. Tất nhiên nếu ứng viên hội tụ cả 3 điều này thì có thể "tự lực cánh sinh":D.

Qua vòng này sẽ đến vòng thi tập trung, hình thức thi giống với các đợt tuyển tập trung từ năm 2012 trở về trước. Đề thi gồm 2 phần: Nghiệp vụ (120p, cả TN & tự luận) & AV (75p, trắc nghiệm). Đề thi dễ thở hơn do đã sàng lọc 1 lượng lớn ứng viên ở vòng thi nhanh.

Đề thi nhanh & thi tập trung đều đã có trên UB, các bạn chịu khó search sẽ ra 1 đống, ôn mệt nghỉ:D

Pass vòng thi viết tập trung sẽ đến vòng cuối là vòng "cân não" (PV).

BIDV đã tuyển dụng minh bạch hơn, mình biết vì mình có ku em trúng tuyển đợt tuyển tập trung năm ngoái & cả bạn của thèng ku ấy nữa;). Tất nhiên các bạn phải chấp nhận là k thể minh bạch hoàn toàn. Theo mình đánh giá thì BIDV minh bạch thứ 4 trong big4:rolleyes:. Nhưng đừng vì thế mà nản lòng, vì vẫn có trường hợp dân đen trúng tuyển như đã dẫn chứng ở trên. Quan trọng là có sự chuẩn bị tốt & giữ được sự tập trung, tránh để những thông tin này nọ dập tắt hy vọng & sỹ khí:rolleyes:.

Chúc những ai đặt hy vọng vào "ông lớn" này may mắn nhé!
anh và các b cho e/t hỏi với: vòng thi nhanh là mình thi ở nhà qua mạng hay thế nào mà có sự trợ giúp vậy. e không hiểu lắm.a/c nào thi rồi cho e biết thêm được k ạ?

Năm nay khả năng không có thi nhanh, và các bác đừng tưởng là tuyển tập trung thì hồ sơ vòng đầu sẽ lọc ở hội sở nhé, vẫn do chi nhánh lọc hs.
Lương thì mỗi chi nhánh mỗi khác, chia thành các hạng 1, 2..., có mấy chi nhánh ngoại hạng như là sở 1, hà nội, hà thành,... nếu thực sự muốn thử sức với bidv cứ nộp hs mấy chi nhánh ấy, tội gì :v
Thực ra hạng chi nhánh cũng chỉ phản ánh hệ số lương vị trí thôi, vả lại hạng chỉ ảnh hưởng ở cấp 6 trở lên chứ cấp 5 thì như nhau thôi. Quan trọng là cái Hkd của chi nhánh cơ, ko thiếu chi nhánh hạng 2 lương cao hơn chi nhánh hạng 1 nhé và ko có chi nhánh nào ngoại hạng cả nhé.

Chuẩn bị lại đến mùa thi BIDV năm nay rồi đó mấy bạn, chắc khoảng tầm đầu tháng 5 là bắt đầu nhận hồ sơ online, và khoảng tháng 6 là thi, năm nay thi có vẻ sớm hơn. Mình không rõ là thi nghiệp vụ trên máy giống như năm 2013 hay là thi tập trung theo cụm khu vực năm 2012( năm mình thi!!) nữa. Nhưng mà hình thức thi là Nghiệp vụ 120p, anh văn 60p. Bây giờ tập trung vô ôn thi đi nhé!. Thông tin chắc chắn 100% nha :):);)
sao dang tin dc zay???

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,603
Thành viên mới nhất
thecultmerch
Back