JDs Chuyên viên quản lý tín dụng?

NGUYEN HAI LONG

Thành viên mới
Chào các bạn !
Mình đã nộp hồ sơ vào vị trí chuyên viên quản lý tín dụng của LienVietPostBank, mình muốn hỏi cả nhà là công việc chính của mình sẽ làm những việc gì, mức lương có khá không? Bạn nào có kinh nghiệm nói cho mình biết với nhé, nhất là những ai đa từng làm ở LienVietBank đấy cảm ơn các ban rất nhiều !!!!

Liên Việt lương cao
Phương châm "sống nhờ lương, giàu nhờ thưởng" mà.

Chuyên viên quản lý tín dụng thật ra tên gốc của nó là nhân viên hỗ trợ tín dụng. Từ tên gốc này thì bạn hiểu bạn sẽ làm những gì rồi đó nhe. Nhưng thường thì khi mở các chi nhánh, Liên Việt sẽ để phòng Quan Hệ Khách Hàng đến 3 chuyên viên, trong khi đó phòng Quản Lý TD thường chỉ 1 chuyên viên. Do đó, để đậu vào vị trí này, thì bạn phải có kinh nghiệm làm tín dụng ở các ngân hàng khác, như vậy cơ may bạn đậu mới cao. Còn sinh viên mới ra trường, kinh nghiệm chưa có thì tự hiểu rồi . . . khó lắm khó lắm
Hi hi
Vài điều chia sẽ, thân chào bạn.

Cập nhật lại: Quản lý Tín dụng là ngồi 1 chỗ làm hồ sơ cho Phòng Tín dụng (hình như có đi công chứng và đăng ký đảm bảo) Có Phòng Kiểm Soát Tín dụng riêng. Quản Lý Tín Dụng Lienviet trực thuộc phòng Kiểm Soát Tín dụng.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
JDs của Chuyên viên quản lý tín dụng tại LPB như sau:
  • Lưu trữ hồ sơ tín dụng
  • Làm thủ tục giải ngân cho khách hàng như soạn thảo hợp đồng, làm thủ tục thế chấp, cầm cố, đăng ký giao dịch đảm bảo, phong tỏa....
  • Định kỳ (hàng tháng/quý) nhắc nợ, thu nợ trên corebanking
  • Phối hợp với Chuyên viên Quan hệ khách hàng kiểm tra sau vay
  • Định giá tài sản đảm bảo (một bộ phận riêng nhưng thuộc phòng Quản lý tín dụng)
  • ....
Nói tóm lại, nghe tên là Quản lý tín dụng nhưng thực chất là Hỗ trợ tín dụng, hồ trợ chuyên viên quan hệ khách hàng trong việc quản lý, chăm sóc khách hàng ...

Đúng là Quản lý tín dụng thực chất là Hỗ trợ tín dụng đấy bạn ạ. làm nv QLTd cũng như làm dâu trăm họ vậy , vất vả lắm, nhưng học được rất nhiều kiến thức về tín dụng đấy.
Chúc bạn lực chọn sáng suốt

bạn ơi,thế nếu mình mới ra trường chưa có kinh nghiệm làm vị trí này liệu có rủi ro cao ,đảm nhận được trọng trách này không?
Liệu vào đào tạo nghiệp vụ mình không?
Và tất cả các ngân hàng qui trình về quản lý tín dụng đều thế cả à?

em cũng nộp hồ sơ như bác đây. đang lo không biết thi viết sẽ như thế nào.
ai có đề thi các năm trước của liên việt ko post lên cho ae tham khảo được ko ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,518
Thành viên mới nhất
Children of Bod
Back