Hướng ôn thi vào NH cho sinh viên lười học?

thitrangduaxao

Thành viên
Chào các anh chị và các bạn của dd UB !
Em là sinh viên mới ra trường . Mặc dù tốt nghiệp bằng khá ngành Ngân hàng của HVTC nhưng thú thật với các anh chị là trong đầu em thì rỗng tuếch , ko có một cái gì về kiến thức ngân hàng cả. Ngày còn là sinh viên suốt ngày chỉ có game và đàn đúm . Đến khi thi thì cố gắng nhét vào đầu tí nào hay tý đấy , rồi mua phao , đi thầy cô đủ kiểu. khó khăn mãi cũng ra được trường nhưng thực chất chỉ là cái mác cho oai vậy thôi .
Thật sự bây giờ ra trường r nhìn lại mới thấy mình dại quá . ngay cả những môn chuyên ngành cũng ko chịu học . rồi cái bản tính lười nó ăn sâu vào máu + chả biết gì nên chả dám đi ứng tuyển gì cả . Em thật sự hoang mang quá , k biết phải làm gì nữa . muốn ôn thì ôn từ đâu , cụ thể như thê nào ?các anh chị và các bạn có thể giúp em đc ko ạ ? Gia đình em kỳ vọng vào e nhiều lắm nên k thể ăn bám mãi đc.
Mong các anh chị , các bạn giúp e với . Em xin ghi nhận tất cả miễn sao cái đầu và tư tưởng của e nó tốt hơn .

Em cảm ơn !

Lội qua tất cả các page về Chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển vào tất cả các Ngân hàng (hoặc vào Ngân hàng bạn muốn thi tuyển) thì bạn sẽ có câu trả lời ngay thôi. Kiến thức nói chung là kha khá nhiều, nên rất khó có thể tổng hợp lại trong 1 comment được. Cái này đành phụ thuộc vào chính bạn mà thôi ;)) Link khu vực dành cho bạn có thể tham khảo đây: http://ub.com.vn/forums/98-Chia-se-kinh-nghiem-Thi-tuyen-vao-Ngan-hang.html và đây: http://ub.com.vn/forums/80-KINH-NGHIEM-THI-VAO-NGAN-HANG.html

Chúc bạn nhanh chóng thành công ^^

Thực ra SV nào chả lười học, mình cũng thế cứ đến kiểm tra cuối kỳ, giữa kỳ mới vác sách ra học, chứ hàng ngày đi học về là gấp sách ấy onl fb, xem phim ko ah! Nhưng đc cái chưa phải chạy điểm, đi thầy cô bao giờ.
Nếu có ý thi tuyển vào NH nào thì search google kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ngân hàng đó sẽ có nhiều điều bổ ích cho bạn đó. Căn cứ theo đó rùi bạn học như ôn thi cuối kỳ các môn vậy :D

Bắt đầu từ những thứ căn bản trước em ơi, cố gắng từng bước một, kiến thức cơ bản cộng với những kiến thức xã hội, kỹ năng thu được ở những trận Game, bữa nhậu (những kỹ năng tốt ấy nhé :)) ) rồi dần em sẽ thấy đỡ hoang mang (Hồ Quỳn Hương) hơn :D. Chúc em trong tương lai gần sẽ lên đây và lập 1 cái topic có chủ đề có tâm trạng, vị thế khác hơn thế này 1 bước từ Future banker thành Banker nhé!

cày để vô ngân hàng!

hihi, lúc mới ra trường mình cũng như bạn, nhưng sau đó thì phải cày thôi bạn ơi
mình muốn thi vào tín dụng của ngân hàng do đó đã học rất nhiều môn: từ tín dụng ngân hàng, tài chính doanh nghiệp, phân tích tài chính doanh nghiệp, thẩm định dự án, lập dự án, luật các loại, tiếng anh, thanh toán quốc tế đến cả kế toán lun đó bạn, hix, mình ôn thế mà vẫn chưa được vô làm nữa đó!
nếu bạn muốn làm ngân hàng thì phải cố gắng ôn nhiều vô hen, tuỳ theo công việc bạn muốn làm, hãy cố gắng ôn thi tất cả các môn có liên quan!

Thực ra SV nào chả lười học, mình cũng thế cứ đến kiểm tra cuối kỳ, giữa kỳ mới vác sách ra học, chứ hàng ngày đi học về là gấp sách ấy onl fb, xem phim ko ah! Nhưng đc cái chưa phải chạy điểm, đi thầy cô bao giờ.
Nếu có ý thi tuyển vào NH nào thì search google kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ngân hàng đó sẽ có nhiều điều bổ ích cho bạn đó. Căn cứ theo đó rùi bạn học như ôn thi cuối kỳ các môn vậy :D

Mình thấy mấy bạn nữ ngày nào cũng siêng năng học bài. Còn mình thì y chang bạn đó ;))

Hứơng đi đơn giản nhất là có quen biết. Mình nhớ hồi bạn mình cũng giống bạn lúc sv. Thi đi, lại càc kiểu. May mắn lại quen và xin dc vào agribank. Thế là cứ rảnh rảnh sêp ( tp giao dich ) với bạn mình , ngồi quây lạichơi chế. Giờ nó làm cánh tay fai cho sếp luôn có khi phó phòng đến nơi. Chơi game cũng có lợi phết

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên