Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Tùy từng tỉnh mà chi nhánh yêu cầu thêm rất nhiều giấy tớ khác, vd: giấy khám sk, giấy khai sinh, bằng tn phổ thông, cmnd, đơn xin việc viết tay ( ngoài yc trên web) nên mn chú ý mang theo, kẻo nhiều bạn ở xa về nộp lại mắc công đi lại, riêng mình đi lại 3 lần mới nộp đc( đó là hên còn có mang theo để xử lý.

bạn nào có còn giữ cái bảng excel thông tin về chỉ tiêu, tiêu chí của CTG không, cho t mượn với, vào web mà đang bảo trì rồi

Hôm nay mình đi nộp hồ sơ ở cn HCM bị anh nhận hồ sơ mời lên cân, hehe, có một cái cân và thước đo để sẵn đó dành cho những bạn ~1.58 như mình, hjhj, chắc phát hiện ra mình ko đủ chiều cao nên đo xong anh hỏi mình có giấy ksk ko, kêu bổ sung(hên mà trong giấy ghi 1m58 :) ), mình nói chỉ có 1 bản thôi nhưg lát phải đi nộp chỗ khác, thế là anh cầm đi photo rồi đưa mình bản chính, hjhj công nhận anh dễ thương ghê, các bạn mà có chiều cao hạn chế như mình thì nhớ mang theo giấy ksk phòng hờ nhé, mấy bạn cao thì ko cần đâu :3

Bạn ơi cái sơ yếu lý lịch có yêu cầu đóng dấu giáp lai lên hình ko bạn? tại mình làm hồi tháng 5 ở quê rồi, mà lúc đó ko có dán hình, ko biết có chấp nhận không?

Các bạn ơi, cho mình hỏi, mình vừa nộp hồ sơ chiều nay ở chi nhánh Ba đình và giờ muốn rút lại hồ sơ thì có được không ? Mình muốn nộp lại hồ sơ ở chi nhánh khác :( Giờ rút lại người ta có cho k nhỉ

Các bạn ơi, cho mình hỏi, mình vừa nộp hồ sơ chiều nay ở chi nhánh Ba đình và giờ muốn rút lại hồ sơ thì có được không ? Mình muốn nộp lại hồ sơ ở chi nhánh khác :( Giờ rút lại người ta có cho k nhỉ
Năm ngoái mình nộp ở Bắc Hà Nội cũng xin rút được do giữa chi nhánh và hội sở không thống nhất được về vấn đề chỉ tiêu của đợt tuyển dụng của chi nhánh nên chi nhánh đó xin hủy đợt tuyển tập trung. Mình nghĩ là có thể rút được. Mai bạn thử đến chi nhánh nộp hồ sơ xin rút xem sao. Nếu đi rút hỏi hộ mình xem nếu hồ sơ của mình thiếu sơ yếu lý lịch (chưa kịp làm) nhưng lại có bản thẩm tra xác minh lý lịch (có xác nhận của Đảng ủy phường) mình làm đợt khám sức khỏe để xét tốt nghiệp, dùng bản thẩm tra xác minh lý lịch thay SYLL thì có nhận không? Mình sẽ làm bổ sung SYLL sau.

Năm ngoái mình nộp ở Bắc Hà Nội cũng xin rút được do giữa chi nhánh và hội sở không thống nhất được về vấn đề chỉ tiêu của đợt tuyển dụng của chi nhánh nên chi nhánh đó xin hủy đợt tuyển tập trung. Mình nghĩ là có thể rút được. Mai bạn thử đến chi nhánh nộp hồ sơ xin rút xem sao. Nếu đi rút hỏi hộ mình xem nếu hồ sơ của mình thiếu sơ yếu lý lịch (chưa kịp làm) nhưng lại có bản thẩm tra xác minh lý lịch (có xác nhận của Đảng ủy phường) mình làm đợt khám sức khỏe để xét tốt nghiệp, dùng bản thẩm tra xác minh lý lịch thay SYLL thì có nhận không? Mình sẽ làm bổ sung SYLL sau.
cho mình hỏi SYLL là dùng mẫu trong mấy bộ hồ sơ xin việc luôn hay dùng mẫu nào bạn? vì mình thấy yêu cầu dán ảnh

Thấy topic sôi nổi quá, nhiều bạn quan tâm nhưng còn thắc mắc. Tớ mạn phép luyên thuyên chém gió chia sẻ 1 số kinh nghiệm dự thi VTB của bản thân, hy vọng hữu ích các bạn nhé:
1. Về việc nộp hồ sơ
- Do nộp hồ sơ trực tiếp bản cứng nên các bạn cứ nộp đầy đủ theo hướng dẫn của VTB là được, cẩn thận thì bổ sung cả Giấy khám sức khỏe (đề phòng 1 số CN yêu cầu).
- Các bạn dùng mẫu của VTB nhưng edit có thêm 1, 2 dòng cg ko vấn đề j, vì là nộp bản cứng mà, vd t thấy có bạn hỏi ng tham khảo có 3 ng mà chỉ có 2 dòng => các bạn cứ tự điều chỉnh cho đầy đủ thông tin là ok nhé.
- Phần cần đầu tư nhất chính là Mẫu Thông tin ứng viên của họ ý bởi vì nếu các bạn có cơ hội đi pv, có thể họ sẽ bắt mang đi cho các ac phỏng vấn xem lúc hỏi => cần đầu tư 1 tý. Nếu có kinh nghiệm thì các bạn viết cụ thể 1 tý nhiệm vụ được giao là gì, đừng chỉ ghi mỗi tên CV (như kiểu QHKH cá nhân), vì ngta căn cứ vào đó sẽ hỏi được nhiều hơn.Nếu ko có kinh nghiệm thì thành tích học tập, hoạt động, có gì xuất chúng cứ liệt kê hết vào cho hoành tráng => Nói chung, đầy đủ thông tin, thể hiện mình nghiêm túc tìm việc , hữu dụng cho nhà tuyển dụng sẽ dành đc nhiều thiện cảm rồi :D
2. Về yêu cầu đối với các vị trí
- Nếu các bạn học ĐH công lập (kiểu công đoàn, vv) thì t nghĩ vẫn nên thử sức nộp hồ sơ, vì rating các trường này tương đương các trường nhóm 2, nghĩa là thi CN nhóm 2 chắc vẫn đc, nhg lúc đi nộp có bị làm khó thì chịu khó năn nỉ tý, nhờ họ check lại vs hội sở xem sao.
- Nếu các bạn học dân lập, thì dù liên thông lên trường chính quy cg ko nên nộp hs làm gì mất công, htrc t thấy mod cg đăng bài về vấn đề này rồi, VTB có tiếng là rất kiên quyết trong việc ko nhận hs ĐH dân lập, nên thôi khỏi nộp mất công đôi bên :(
3. Về thi thố
- Nếu qua vòng nộp hs sẽ thi online tập trung, đề thi thì muôn hình vạn trạng, các b có thể ôn tập đề thi 2013 ub mới up, nhg cứ nên ôn thêm sách vở nhà trường, đề thi của họ hàng năm đều làm mới, đi thi nếu ko trúng tủ đừng shock, cứ phải cầm đao ra chiến trg chứ biết làm sao >.<. Đề khó nhất nhg cg dễ ôn nhất là Tiếng Anh ý, hơi giống kiểu thi Toiec về cách đặt câu hỏi nhg câu hỏi thì khó hơn, nên ôn từ vựng về finance - banking
- Phỏng vấn: điều 1, nên xinh đẹp khi đi phỏng vấn, nghĩa là make up nhẹ nhàng, ăn mặc lịch sự nhg đừng quá lố. Toàn thi vị trí mặt tiền (GDV, QHKH) thì hình thức gọn gàng, dễ gây cảm tình đương nhiên quan trọng rồi. Điều 2: Giao tiếp thì cố gắng tự tin, lưu loát, xử lý tình huống tốt (nói thì dễ nhg làm thì cg khó đó ^^)
4. Về thời gian
Thời gian đợi kq thì cứ xác định 2-3 tuần hoặc lâu hơn, sự thật là chưa ai khen VTB xử lý nhanh cả, mà cg đúng thôi, mỗi lần thi 400 chỉ tiêu chắc mấy ngàn ng thi nên họ muốn làm nhanh cg khó. Nhg mà chỉ đợi kq trúng tuyển thì hơi lâu thôi, chứ thg thi online 2 tuần xong là đc đi pv rồi
5. #
- Thi địa phương thì dễ hơn thi HN, HCM, vì yêu cầu thì thấp hơn, nên vd các bạn học ĐH nhóm 1 mà thi CN nhóm 2 thì ưu thế hơn là đúng rồi, hơn nữa nếu ko có kinh nghiệm thì cg có khả năng đc nhận hơn. Các CN lớn chỉ lệ chọi rất cao, trg đó phần lớn là nguồn nhân lực có kno ở các NH TMCP nhỏ cùng địa bàn muốn thay đổi cv, nên nếu ko có kno hoặc kno chưa nhiều khả năng đỗ của bạn là cực kỳ thấp.
Hồi 2012 t đưa bạn bà chị đi thi ở NHCT mà thấy họ tổ chức ở ĐH Xây dựng, ng ng nhà nhà đợi ứng viên còn hơn ở thi đại học, thì các b biết nó khiếp thế nào rồi đấy. Nếu vẫn quyết tâm thi CN ở TP lớn thì các b càng phải cố gắng nhiều hơn đấy ạ :">, nhg mà thôi tự tin là chiến thắng, thất bại là mẹ thành công, no thử thì no biết =))

Túm lại có tý kinh no lôi ra chém thế thôi, ai có j chia sẻ thêm cho các b đỡ hoang mang thắc mắc nhé =))
cảm ơn bạn rất nhiều, đọc xong vỡ ra đc 1 đống luôn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất