Hot! Đội 282 không nhận Thông báo phong tỏa xe

incantesimo

Verified Banker
Hiện tại bên đội 282 không nhận thông báo phong tỏa xe của bên NH gửi bắt đầu từ 01/07/2013. Các bạn có biết lý do tại sao không và căn cứ vào cv nào? Nếu bên ĐKGDĐB không gửi bản sao qua/k kịp thời thì KH làm giấy cớ mất rồi làm lại giấy tờ xe và đem bán thì thật sư rủi ro khi cho vay xe ô tô

Đội 282 là đội nào vậy nhỉ? Mà sao đồng chí không hỏi hẳn người ta sao không nhận và căn cứ công văn nào cho nhanh.

bên 282 tếu nhất là bà nguyệt, mỗi lần thế chấp hay giải chấp gì xuống cũng đòi quà, hôm nào gặp cũng than trời lun. mới hôm rồi mình xuống, nhắc khéo là sắp tới trung thu rồi nha em, kêu ngân hàng em to đùng mà chả năm nào thấy ji? đang định hỏi thấy ji là thấy ji chị? Tuy vậy nhưng dc cái là nhiệt tình.hihi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thật ra mình mới tham gia diễn đàn muốn coi các bạn trong đây làm thực tế kinh nghiệm như thế nào....Rất tiếc nêu vấn đề để một là hướng dẫn cho các bạn mới, hai là cập nhật thông tin, ba là xem các bạn làm cho vay cá nhân đặc biệt sp vay xe oto kinh nghiệm tới đâu... Mục tiêu như thế nhưng nhận lại là không có phản hồi hay có sự quan tâm gì cả. Với 1 vấn đề thực tế nhỏ thế này và đầy rủi ro mà banker không nắm hết hay không có ai làm thực tế sp vay oto hay quá ít thành viên thực sự làm NH?
@banhtrungthu: ai từng đi đem thông báo phong tỏa/xóa phong tỏa chẳng xa lạ gì bà Nguyệt cả :)
Hiện tai, Phòng CSGT Tp.HCM số 341 Trần Hưng Đạo sẽ tiếp nhận trực tiếp các cv từ bên ngoài đưa đến kể cả Thông báo phong tỏa xe, các bạn đưa trực tiếp hồ sơ tại phòng văn thư sẽ không có ký xác nhận nào cả, để yên tâm gửi theo đường Bưu điện thư có đảm bảo, sau vài ngày hồ sơ sẽ đc chuyển về 282, các bạn theo dõi ở đó để có thể giải ngân nếu đã phong tỏa, sau đó Phòng CSGT sẽ gửi trả về hồ sơ theo đường Bưu điện cho Ngân hàng. Đội 282 theo tinh thần mới sẽ chỉ là 1 đội nghiệp vụ không có quyền tiếp nhận bất cứ văn thư nào từ bên ngoài. Còn chuyện quen vs 282 mà họ nhận riêng thì cái đó là ngoại lệ k áp chung cho các bạn mới lơ tơ ngơ vào làm nhé.
Thân!

Thật ra mình mới tham gia diễn đàn muốn coi các bạn trong đây làm thực tế kinh nghiệm như thế nào....Rất tiếc nêu vấn đề để một là hướng dẫn cho các bạn mới, hai là cập nhật thông tin, ba là xem các bạn làm cho vay cá nhân đặc biệt sp vay xe oto kinh nghiệm tới đâu... Mục tiêu như thế nhưng nhận lại là không có phản hồi hay có sự quan tâm gì cả. Với 1 vấn đề thực tế nhỏ thế này và đầy rủi ro mà banker không nắm hết hay không có ai làm thực tế sp vay oto hay quá ít thành viên thực sự làm NH?
@banhtrungthu: ai từng đi đem thông báo phong tỏa/xóa phong tỏa chẳng xa lạ gì bà Nguyệt cả :)
Hiện tai, Phòng CSGT Tp.HCM số 341 Trần Hưng Đạo sẽ tiếp nhận trực tiếp các cv từ bên ngoài đưa đến kể cả Thông báo phong tỏa xe, các bạn đưa trực tiếp hồ sơ tại phòng văn thư sẽ không có ký xác nhận nào cả, để yên tâm gửi theo đường Bưu điện thư có đảm bảo, sau vài ngày hồ sơ sẽ đc chuyển về 282, các bạn theo dõi ở đó để có thể giải ngân nếu đã phong tỏa, sau đó Phòng CSGT sẽ gửi trả về hồ sơ theo đường Bưu điện cho Ngân hàng. Đội 282 theo tinh thần mới sẽ chỉ là 1 đội nghiệp vụ không có quyền tiếp nhận bất cứ văn thư nào từ bên ngoài. Còn chuyện quen vs 282 mà họ nhận riêng thì cái đó là ngoại lệ k áp chung cho các bạn mới lơ tơ ngơ vào làm nhé.
Thân!

Mới sáng sớm vô UB mà thấy 1 câu khích nhau rồi. :))

Ko có người tham gia tranh luận ko phải vì những lý do trên mà đơn giản vấn đề này chẳng có gì để tranh luận cả, có khúc mắc gì thì cứ đến tận nơi hỏi là có người trả lời ngay thôi. :))

Topic mới mà vấn đề ko hot thì trôi đi nhanh ấy mà.

@thaonh: thử lên 282 hỏi chị Nguyệt đi nhé, quen k nói, dân mới đi làm thì như thế nào. Còn bạn vào đây k chia sẽ thì vào làm gì, phải vấn đề to tát và hot mới đáng quan tâm sao? Tôi dùng từ quan tâm ở đây là để các bạn có kinh nghiệm vào xác nhận hay hd cho các bạn mới để họ đỡ mất công chạy qua chạy lại giữa các nơi mà chưa chắc đã dc việc. Bạn mà trả lời:"có khúc mắc gì thì cứ đến tận nơi hỏi là có người trả lời ngay thôi" thì mình đã có cái nhìn khác về bạn rồi, cùng 1 cách nói nhưng cách nói của bạn mới mang hàm ý mỉa mai nhiều hơn và cho người khác thấy bản thân bị chột dạ.

Mình thì chẳng có ý mỉa mai ai ở đây cả, chỉ đơn giản là chuyển địa điểm đăng ký từ nơi này sang nơi khác thì chẳng phải là vấn đề gì cần tranh luận. Mình chỉ hơi thấy mắc cười là cái câu "muốn coi các bạn trong đây làm thực tế kinh nghiệm như thế nào" thôi, cái này thì liên quan gì đến kinh nghiệm hay ko kinh nghiệm?

Đặt 1 câu hỏi rồi sau khi ko thấy ai quan tâm là phán ngay 1 câu: "Với 1 vấn đề thực tế nhỏ thế này và đầy rủi ro mà banker không nắm hết hay không có ai làm thực tế sp vay oto hay quá ít thành viên thực sự làm NH?" thì cảm thấy là chủ topic có vẻ coi trọng bản thân và thích thể hiện quá đấy. :))

THANKS BẠN incantesimo NHIỀU. Mình cũng ít khi lên UB lắm. Hôm nay mới biết được topic này mình khá quan tâm. Mình cũng gặp phải trường hợp như bạn nói và tưởng là phòng CSGT không nhận nữa nên không làm luôn. Hiện tại xe cũng chưa phong tỏa nữa, thứ 2 này phải đi làm liền mới được.

CÁC BẠN CHO MÌNH HỎI THÊM LÀ CHO VAY MUA XE Ô TÔ CÓ CẦN CÔNG CHỨNG KHÔNG? MÌNH MUỐN ĐI CÔNG CHỨNG LẮM ĐỂ HẠN CHẾ RỦI RO, MÀ CÓ ĐIỀU LÀ HÌNH NHƯ PHÒNG CÔNG CHỨNG KHÔNG CHỊU CÔNG CHỨNG BẰNG GIẤY HẸN THÌ PHẢI. BÊN MÌNH HAY GIẢI NGÂN BẰNG GIẤY HẸN VÀ NẾU CÔNG CHỨNG THÌ PHẢI LÀM NHƯ THẾ NÀO AH? TẠI TRƯỚC KHI GIẢI NGÂN THÌ ĐÃ KÍ HỢP ĐỒNG THẾ CHẤP RỒI? SAU ĐÓ HƠN 1 TUẦN THÌ MỚI CÓ CAVET LÚC ĐÓ THÌ CHỈ LÀM VBSĐBS HĐTC THÔI LÀM SAO CÔNG CHỨNG LÙI NGÀY ĐƯỢC.

Hiện tại bên đội 282 không nhận thông báo phong tỏa xe của bên NH gửi bắt đầu từ 01/07/2013. Các bạn có biết lý do tại sao không và căn cứ vào cv nào? Nếu bên ĐKGDĐB không gửi bản sao qua/k kịp thời thì KH làm giấy cớ mất rồi làm lại giấy tờ xe và đem bán thì thật sư rủi ro khi cho vay xe ô tô

P.CSGT Đường Bộ TP.HCM không nhận công văn phong tỏa trực tiếp từ các TCTD theo Quy định tại Khoản 3, Điều 1 Nghị định của Chính phủ số 11/2012/NĐ-CP ngày 22/02/2012 Về sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 163/2006/NĐ-CP ngày 29/12/2006 nhé bạn.

Khi đăng ký tại Trung tâm đăng ký giao dịch bảo đảm tại TP.HCM, đối với các đăng ký giao dịch bảo đảm phương tiện giao thông đường bộ, đường thủy nội địa, cần lập thêm Mẫu phụ lục số 01 (đính kèm) để yêu cầu trung tâm gửi bản sao đến P.CSGT Đường bộ TP.HCM.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên