Agribank [HOT] Agribank tuyển dụng 482 lao động trên toàn quốc năm 2012 [29.09 - 05.10.2012]

Dừng buồn bạn à.Nếu có vào được thì bạn cũng phải chạy tiền thui,nếu ko suốt đời thử việc thui.Ở chỗ mình,vị trí mình chỉ lấy một chỉ tiêu,mong đề thi nghiệp vụ thanh toán quốc tế khó một chút để đánh bật bon cocc ở điểm cộng,vậy mà đề thi cứ như học thuộc lòng,chả cần học sâu vẫn làm tốt.mình thi xong nghiệp vụ đã ko còn hi vọng j nữa.chả tự dưng đề dễ thế.đau lòng quá.hjk.tóm lại với mình đậu agribank chỉ là chuyện trong mơ thui

bạn nói đúng ý của mình quá, ai ngờ cái đề như shittttttttt ấy, chán...

Nếu ko phải con em trong ngành,hay chưa chạy được mình khuyên thật lòng đừng hy vọng quá.Hy vọng chỉ tổ thất vọng thui.cố gắng chờ ngân hàng cp vậy.Mình đã qua cái thời chờ đợi kiểu này rùi.chỉ ngồi hóng xem kết quả có đúng như mình phán đoán ko thui.Cố gắng lên mọi người,trời sẽ ko phụ lòng người đâu.

bạn nói đúng ý của mình quá, ai ngờ cái đề như shittttttttt ấy, chán...

Mình thi anh văn với tin học rất là khổ sở luôn, không phải mình ko làm bài đc mà làm xong sớm quá thấy giám thị bày thí sinh khác mà tức chưa kể là coi dễ vật :((, ngồi đó thì mấy đứa bạn quen cứ hỏi ko bày ko đc phải mần giúp chúng nó mấy câu, xong rùi mệt quá với cảnh tượng thi thố bát nháo mún nộp bài ra cho rùi thì thấy có đứa nộp sớm bị ông giám thị ngồi trên xem qua bài rùi xún bày mấy đứa gửi...Thật bá đạo :)) cúi cùng nhức đầu nhưng vẫn cố gắng ngồi cho hết giờ. Hôm nay ba mình đi hỏi bác làm HO về kết quả chỗ mình thì đc biết có 1 số bạn chạy thật là quá ghê đi đó mà :)) ngay cả cháu ông to và con em trong ngành cũng phải ra cho mấy bạn ý vô. Bá đạo. Người ta ko nói ai đỗ nhưng mình đoán đc là ai rồi :))

COn bạn mình chứ ai :))

Mình thi tin học, vị trí đó lấy 1 người nhưng chỉ có 2 người thi. Mình cũng đang hóng và hồi hợp như các bạn. Chuyên ngành mình làm rất tự tin nhưng về cái English thì thôi ơi nhiều câu mình ko biết nó. Ko biết chuyên ngành có nhân hệ số rùi cộng E tính trung bình ko các bạn. Hy vọng là thằng kia nó cũng dân đen như mình.

chuyên ngành x 2, 2 môn kia hệ số 1 bạn nhé

Mình ứng tuyển IT nên thi chỉ có chuyên ngành và E hà. Mình thi ở TPHCM, nhìn chung phòng thi là nghiêm túc ko biết kết quả thi có bị tác động gì ko thì ko biết nữa. Lo thấy mẹ luôn hichic!

Mình thi anh văn với tin học rất là khổ sở luôn, không phải mình ko làm bài đc mà làm xong sớm quá thấy giám thị bày thí sinh khác mà tức chưa kể là coi dễ vật :((, ngồi đó thì mấy đứa bạn quen cứ hỏi ko bày ko đc phải mần giúp chúng nó mấy câu, xong rùi mệt quá với cảnh tượng thi thố bát nháo mún nộp bài ra cho rùi thì thấy có đứa nộp sớm bị ông giám thị ngồi trên xem qua bài rùi xún bày mấy đứa gửi...Thật bá đạo :)) cúi cùng nhức đầu nhưng vẫn cố gắng ngồi cho hết giờ. Hôm nay ba mình đi hỏi bác làm HO về kết quả chỗ mình thì đc biết có 1 số bạn chạy thật là quá ghê đi đó mà :)) ngay cả cháu ông to và con em trong ngành cũng phải ra cho mấy bạn ý vô. Bá đạo. Người ta ko nói ai đỗ nhưng mình đoán đc là ai rồi :))

COn bạn mình chứ ai :))
Ờ,ko biết bạn thi kv nào,nhưng mình thi ở Hà Nội,uh thì mình thấy trao đổi bài cũng nhiều,nhưng đừng nói đến cái chuyện "bị ông giám thị ngồi trên xem qua bài rùi xún bày mấy đứa gửi" bạn ạ :)

Mọi người đừng có nói như vậy. Chưa chắc chạy $ đã vào được đâu.
Đúng, mình cũng giống như bạn MRGiner, khẳng đinhk là năm nay vẫn còn có tiêu cực. Nên đầu vào AGR rất khó.
Bởi vì hết năm nay, cơ chế sẽ thay đổi, HĐ miệng trong AGR còn rất nhiều, bằng cấp của các a/c/e đó ko phải chính quy,và 1 điều quan trọng là họ đã có kinh nghiệm, gắn bó, duy trì ở AGR thời gian khá lâu, lương cũng cực bèo bọt.
Vì thế, năm nay sẽ là năm quyết định. Để họ có thể tiếp tục được làm việc ở AGR hay ko? Nếu ko được, thì sẽ ko còn 1 cơ hội nào cho họ nữa.( Mà Tuổi đời của họ đều 25-hơn 30t). CÓ những a/c đến tuổi 35 vẫn còn phải làm HĐ, và cũng ko có cơ hội được đi thi,trước cơ chế dễ, họ vừa học vừa làm, học ĐH từ xa, và những người đấy cũng ko được đi thi,.v...v... Đấy cũng là 1 sự thiệt thòi cho họ khi đã gắn bó và hi vọng có 1 cơ hội vào AGR.

NHưng ko phải ai Chạy mà có thể vào được đâu, các bạn thử nghĩ xem, các chỉ tiêu ở các chi nhánh, lấy bn người? có bn người đi thi? chọi theo tỷ lệ 1:8. Mà như bạn Giner nói, cái số lượng "quen biết, ngoại giao, con em,.." rất nhiều, thế thì đồng ý quyết định ai? người ta cũng phải cân nhắc. Đâu phải cứ người nhà sếp là được đâu, càng người nhà thì càng khó, trừ phi là con ( cháu thì còn phải xét). Mà con Sếp lớn, chưa chắc ng ta đã muốn cho con ng ta vào đây. NG ta có tiền, có quyền, ng ta cũng sẽ chọn cho con ng ta công việc tốt hơn, có khả năng thăng tiến cao hơn.

Mình cũng là người đã từng đi làm, và bây giờ mình đã ra kinh doanh, đi thi cũng chỉ là 1 phần mong muốn xem có cơ hội được tiếp tục đi làm theo cái nghiệp mà mình cố theo đuổi hay ko ( Vì mình cũng chỉ học theo đường mòn học từ trung cấp xong học Tại chức), cho đỡ mất công 5-7 năm trờ đi học, đi làm mà về con số 0, thì cũng tiếc. Và nếu ko trúng tuyển, mình cũng thoải mái, vì có lẽ cái nghiệp của mình dừng lại ở đây, để mình chuyển hướng sang làm việc khác hợp với mình hơn.

Vậy. Các bạn trẻ ở đây, các bạn lên đây rêu rao, các bạn học giỏi, các bạn ghen tị với những người chạy việc. Trong khi các bạn có kiến thức, có thực lực. Các bạn có cơ hội thử sức với mọi kỳ thi tuyển dụng. Các bạn có thể thi tuyển vào các NHCP, các cty nước ngoài, nếu các bạn tụ tin vào thực lực của mình như thế, tin vào khả năng ngoại ngữ của mình như thế. Sao các bạn ko thử sức? Mình có mấy người bạn, chúng nó học thật sự, chúng nó cố gắng phấn đấu ở môi trường cổ phần, lương chúng nó cao( có khi gấp 3,4 lần AGR), môi trường làm việc năng động. Sao cứ phải đâm đầu vào cái " CƠ CHẾ NHÀ NƯỚC" làm gì?
Nếu mình là người tuyển dụng, mình sẽ ko bao giờ tuyển những người như các bạn. Chỉ được cái nói mồm, lên đây chém lung tung, ko trúng tuyển thì quay sang nói xấu đủ đường. Vậy các cậu có cái tư cách gì để vào làm chứ?

Minhg chẳng bênh bên nào cả. Nếu các cậu thực sự giỏi, các cậu có quyền hi vọng. Người ta tiêu cực, nhưng bên cạnh cái tiêu cực, ng ta cũng cần người tài. Chứ ko cần cái kiểu mới có tí kiến thức đã ra đây tưởng mình PRO lắm rồi đâu.
Và mình cũng CLOSE tại đây. Ko tham gia vào nữa. Vì cũng thấy TOPIC này nhảm quá rồi.
Chúc các cậu may mắn vào những kỳ thi tuyển sau !

Ngày dài, chờ đợi cũng hạnh phúc hehee!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,606
Thành viên mới nhất
goblinmerch