Agribank [HOT] Agribank dừng cộng điểm ưu tiên cho "người nhà", gia hạn nộp hồ sơ thêm 2 ngày

cocghe266

Administrator
Agribank thông báo bổ sung nội dung tuyển dụng năm 2015.

Ngày 22/10/2015, Agribank đã có thông báo tuyển dụng lao động năm 2015 (xem tại đây), theo đó ngoài các nội dung về điều kiện, tiêu chuẩn, thi tuyển... đối với ứng viên dự thi, Agribank có quy định đối tượng ưu tiên là: con cán bộ hiện đang công tác tại các chi nhánh, văn phòng đại diện, các đơn vị thuộc Trụ sở chính của Agribank chưa có người con nào làm việc tại Agribank (con đẻ, con dâu, con rể, con nuôi hợp pháp) được cộng 30 điểm (thang điểm 100); trường hợp có từ 02 người con trở lên tham dự kỳ thi thì cũng chỉ cộng điểm ưu tiên cho 01 người con.

Việc ưu tiên cộng điểm đối với con cán bộ là nhằm khuyến khích động viên những cán bộ có nhiều cống hiến và chưa có người con nào làm việc cho Agribank, chủ yếu là cán bộ tại các khu vực nông thôn vùng sâu, vùng xa, biên giới, hải đảo...
Tuy nhiên, sau khi thông tin tuyển dụng đăng tải đã có một số ý kiến khác nhau nên ngày 26/10/2015, trong phiên họp bất thường Hội đồng Thành viên Agribank đã quyết định dừng việc ưu tiên cộng điểm và kéo dài thời hạn nhận hồ sơ dự tuyển thêm 02 ngày (ngày 01, 02/11/2015).

Hội đồng tuyển dụng Agribank yêu cầu các Chi nhánh thông báo rộng rãi trên các phương tiện thông tin đại chúng của địa phương và tạo mọi điều kiện để ứng viên nộp hồ sơ.

HỘI ĐỒNG TUYỂN DỤNG AGRIBANK

Agribank

Cho mình hỏi nhé, nộp hồ sơ thôi có phỏng vấn sơ tuyển ngay lúc đó ko? Hay là hôm khác
Cảm ơn mọi người nhé

Mọi người cho em hỏi tí với! Cái phiếu đăng kí dự tuyển đó, là mình nên đánh máy trước rồi in ra hay in ra rồi về viết tay ạ?
Có yêu cầu in màu hay không mọi người nhỉ?

Bạn đánh trực tiếp rồi in ra nhé, như vậy sẽ chuyên nhiệp và ngân hàng nhìn vào họ thích hơn đấy :)

Anh chị ơi cho em hỏi vào 2 ngày thứ 7, chủ nhật thì các chi nhánh có nhận hồ sơ k ạ? Có ai biết kế hoạch lịch cụ thể từng vòng như đợt tuyển của bidv thì cho e biết với ạ. Em cảm ơn mn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,469
Thành viên mới nhất
roihoivaytay12
Back
Bên trên